ચહેરાના બધા ડાઘ મટી જશે અને હીરો હીરોઇન જેવા દેખાતા થઈ જશો

આજના યુગમાં શરીર સુરક્ષિત ન હોય તો ચાલે પરંતુ આપણા બધાંનો પહેલો ઉદ્દેશ ચહેરો સુંદર રાખવાનો છે, આજે આપણે જોઈશું કે કયા ઘરેલુ  અને આયુર્વેદિક ઉપાયો  તેના માટે અસરકારક છે.

સૌ પ્રથમ, અમે આંખ હેઠળના કાળા ડાઘા વિશે વાત કરીશું. આજે, આપણો અડધો દિવસ તો મોબાઇલમાં  જાય છે, તેથી જ આપણી આંખોની આસપાસ કાળા ડાઘાઓ પડી જાય છે.  આ માટે તમારે સવારે ઉઠવું પડશે અને નરણા કોઠે થૂંક ને કાળા ડાઘાઓ પર લગાવવાનું છે.  

આ તમારું થૂંક કોઈ પણ દવાથી ઓછું નથી, તમે તમારી ત્વચા સાથે સંબંધિત અન્ય રોગોથી છૂટકારો મેળવી શકો છો જેમ કે ખંજવાળ, સોરાયસીસ, દાદર, ખરજવું.  આ બધા પર, તમે તમારા થૂંકથી ધીમેથી મસાજ કરી શકો છો.

બીજો ઉપાય એ છે કે ચણાના લોટ સાથે મલાઈ મિક્સ કરીને તેનાથી ચહેરા પર મસાજ કરો, આજકાલ આપણને બધાને સાબુથી નહાવાની ટેવ હોય છે, પરંતુ જ્યારે આપણે નાના હતા ત્યારે આપણી માતા આપણા બધાને ચણાના લોટ અને મલાઈથી મસાજ કરતી હતી, કારણ કે તેનાથી આપણી ત્વચા શુષ્ક થતી નથી અને નરમ રહે છે અને ધીરે ધીરે, કાળા ડાઘા અને ખીલ-ખીલના ફોલ્લીઓ પણ આપણા મોઢા પરથી નીકળી જાય છે.

બીજો ઉપાય એ છે કે તમે મુલતાની માટીનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. તમને બજારની કોઈ પણ દુકાનમાં મુલ્તાની માટી મળી જશે, રાત્રે સૂતી વખતે તેને દહીંમાં પલાળી રાખો, તે સવારે નરમ થઈ જશે, ત્યારબાદ તેની પેસ્ટ બનાવો અને સાબુની જેમ આખા શરીર અને મોંઢા પર લગાવો. આનથી તમારા શરીર અને મોંઢા ની સુંદરતામાં પણ સુધારો થશે અને જો ત્વચાને લગતા કોઈ રોગ છે, તો તે પણ ધીરે ધીરે દૂર થઈ જશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

બીજો ઉપાય છે મસૂરની દાળના લોટમાં મધ ઉમેરીને તેને લગાવો, તે તમારી ત્વચાને લગતી બધી સમસ્યાઓ દૂર કરશે.

આગળનો ઉપાય એ છે કે મુલતાની માટી, અરીઠા પાવડર અને શિકાકાઈ પાવડર સમાન ભાગોમાં લો અને આ પાવડરમાંથી એક ચમચી લઈ પાણી સાથે મિક્ષ કરીને નહાવા માં ઉપયોગ કરો, તમારે ક્યારેય સાબુ લગાવવાની જરૂર રહેશે નહીં.  તમે આ પાવડર એક વર્ષ સુધી સ્ટોર કરી શકો છો.

 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!