આવી ગઈ છે કોરનાની પહેલી દેશી દવા, 4-5 દિવસમાં જ સાજા થશે દર્દી

 દુનિયાભરના ઘણા લોકો કોરોનાથી મરી રહ્યા છે  તેવા સમયે અમદાવાદથી એક સારા સમાચાર આવ્યા છે.  કોરોના વાયરસ સામે લડવા માટે અહીં એક આયુર્વેદિક દવા શરૂ કરવામાં આવી છે. તેનું નામ “આયુધ એડવાન્સ” રાખવામાં આવ્યું છે.

આ દવા કોરોનાવાળા દર્દીઓમાં ખૂબ જ અસરકારક રહી છે.  તે બે ક્લિનિકલ ટ્રાયલમાંથી  પસાર થઈ છે.  અમદાવાદની સરકારી હોસ્પિટલોમાં તેનો ટ્રાયલ કરવામાં આવ્યો છે.  દર્દી આ દવા સાથે સારવાર કર્યાના 4 દિવસની અંદર સ્વસ્થ થાય છે. સૌથી મોટી વાત એ છે કે તેની કોઈ ખરાબ આડઅસર નથી.

આ દવાના ઉપયોગ પછી શરીરનું ઉચ્ચ તાપમાન, ઉધરસની સમસ્યા અને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ જેવી સમસ્યાઓ ગાયબ જ થઈ જાય છે. વિજ્ઞાન અને આરોગ્યના ક્ષેત્રની વિશ્વની સૌથી મોટી જર્નલ કન્ટેમ્પરરી ક્લિનિકલ ટ્રાયલ કમ્યુનિકેશન્સમાં આ અંગે એક સંશોધન અહેવાલ પ્રકાશિત થયો છે.

યુએસ નેશનલ સેન્ટર ફોર બાયોટેકનોલોજી ઇન્ફર્મેશન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ હેલ્થમાં એક અહેવાલ પણ પ્રકાશિત થયો છે.  શ્રીમતી એન.એચ.એલ.  ડ્રગની પ્રથમ ક્લિનિકલ ટ્રાયલ ઓક્ટોબર 2020 માં નાગર મેડિકલ કોલેજમાં કરવામાં આવી હતી.  બીજું ટ્રાયલ જાન્યુઆરી 2021 માં GMERS  મેડિકલ કોલેજ અને હોસ્પિટલમાં કરવામાં આવ્યું હતું.  પ્રથમ ટ્રાયલ કોરોનાના હળવા લક્ષણોવાળા દર્દીઓ પર કરવામાં આવ્યું હતું.

ખૂબ જ હળવા લક્ષણો ધરાવતા કોરોનાનાદર્દીઓને દિવસમાં ચાર વખત આયુધ એડવાન્સ આપવામાં આવ્યું.  બધા દર્દીઓ 4 દિવસમાં સ્વસ્થ થઈ ગયા હતા. સ્વાસ્થય વિજ્ઞાન અને તકનીકી સંસ્થાના જણાવ્યા મુજબ, આ દવા રેમડેસીવર કરતા 3 ગણા વધુ અસરકારક છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આ દવા ઉત્પાદન ગુજરાતના શુકલા શર ઇમ્પેક્સ પ્રા.લિ. દ્વારા કરવામાં આવે છે.  તે એક પ્રવાહી દવા છે, જે 21 જુદી જુદી પ્રજાતિના છોડમાંથી તૈયાર કરવામાં આવી છે.  આયુર્વેદ મુજબ આ છોડમાંથી લેવામાં આવતા તત્વો ખૂબ જ ફાયદાકારક અને સુરક્ષિત છે.

કંપની અનુસાર વેકસીનેશન પૂરું થયા પછી આયુધ એડવાન્સ બજારમાં આવી શકે છે.  કંપનીના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર દીપ શુક્લાએ જણાવ્યું હતું કે, આયુધ એડવાન્સ રસી કરતા તદ્દન અલગ છે. રસી રોગ સામે એન્ટિબોડીઝ ઉત્પન્ન કરે છે, પરંતુ રોગનો 100 ટકા ઇલાજ કરી શકતી નથી.  તેનાથી વિપરીત, આયુધ એડવાન્સ રોગને મૂળમાંથી નાબૂદ કરે છે.

કંપની પાસે બે દવાઓ છે.  તેમાંથી એક આયુધ એડવાન્સ કોરોનાના દર્દીઓ માટે છે અને બીજી દવા આયુધ મેન્ટેન નામની દવા છે.  તેનો ઉપયોગ રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવા માટે થાય છે.  કંપનીના દાવા અનુસાર  આઇસોલેટ થયેલા 220,000 કોરોના દર્દીઓ આયુધ મેન્ટેન થી સંપૂર્ણ સ્વસ્થ થઈ ચૂક્યા છે. આ દવાને ગુજરાત સરકારના આયુર્વેદ વિભાગ દ્વારા મંજૂરી આપવામાં આવી છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!