દરરોજ ચા પીવાથી નહીં થાય કોરના…જાણો વાઇરલ પોસ્ટ

દેશભરમાં કોરોનાવાયરસની બીજી એક લહેર ફેલાયેલી છે.  પરિસ્થિતિ એટલી તીવ્ર બની ગઈ છે કે દરરોજ રેકોર્ડ તોડ કેસ આવી રહ્યા છે.  તે જ સમયે, કોરોનાથી મૃત્યુઆંક વધી રહ્યો છે. અને ખૂબ જ ભયંકર પરિસ્થિતિ પેદા થઈ છે.

તેવામાં કોરોનાથી બચવા માટેનો એક નવો રસ્તો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે, એવો દાવો કરીને કે તેને અપનાવવાથી કોરોના થશે નહીં અથવા કોરોનાના દર્દી જલ્દીથી સ્વસ્થ થવાનું શરૂ કરશે.  હવે સોશિયલ મીડિયા પર એક નવી પોસ્ટ બનાવવામાં આવી રહી છે, જેમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે ચા પીવાથી કોરોનાવાયરસ રોકી શકાય છે.

સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલી આ પોસ્ટને પીઆઈબી ફેક્ટ ચેક નકલી કહેવામાં આવી છે.  પીઆઈબી ફેક્ટે ટિ્‌વટ કર્યું હતું કે એક ન્યૂઝ આઉટલેટમાં દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે ચા પીવાથી કોરોના વાયરસના ચેપને રોકી શકાય છે અને ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિ જલ્દીથી સ્વસ્થ થઈ શકે છે.

આ દાવો સંપૂર્ણપણે અસત્ય છે.  એવા કોઈ વૈજ્ઞાનિક પુરાવા નથી કે ચા પીવાથી કોરોનરી હાર્ટ ડિસીઝનું જોખમ ઓછું થઈ શકે છે.  વાયરલ ખબરમાં CNN News માં આવે કહ્યું છે કે ચીનના વૈજ્ઞાનિક લિ વેનલીંગ પોતાના મૃત્યુ પહેલાં એવું કહી ગયા છે કે મેથીક્સાથિન, થિયોબ્રોમિન અને થિયોફિલિન નામના રસાયણો કોરોનાવાયરસને મારી શકે છે અને ત્રણેય રસાયણો ચામાં પણ મળી આવે છે.

તેથી જો કોઈ વ્યક્તિ દિવસમાં ત્રણ કપ ચા પીવે છે, તો તેને કોરોનાવાયરસથી ચેપ લાગશે નહીં અથવા જો ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિ ચા પીશે, તો તે થોડા દિવસોમાં ચેપથી મુક્ત થઈ જશે.  કૃપા કરીને ભયાનક પરિસ્થિતિઓમાં આવી ભ્રામક પોસ્ટ્સ શેર કરવાનું ટાળો, તેમજ કોઈ અનૌપચારિક માહિતી પર ભરોસો ન કરો અને કોઈને પણ તેને અપનાવવાની સલાહ ન આપો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!