જો તમારામાં પણ છે આની ઉણપ, તો તમે પણ બની શકો છો કોરનાની ગંભીર પરિસ્થિતિનો ભોગ

કોરોના વાયરસ વિશે ઘણું સંશોધન ચાલી રહ્યું છે. વૈજ્ઞાનિકો કોરોના અને તેના  બદલાતી સ્ટ્રેન અને તેના ઉકેલ અંગે સંશોધન કરી રહ્યા છે.  વિશ્વભરના વૈજ્ઞાનિકો હજી પણ કોરોના વાયરસ, મ્યુટન્ટ્સ અને તેમની દવાઓ અને તેમના માટેના રસી પર સંશોધન કરી રહ્યા છે.  હાલમાં આ મુદ્દા પર એક મહત્વનું વિશ્લેષણ ઉભરી આવ્યું છે. તારણો સૂચવે છે કે કોવિડ ઇન્ફેક્શન એ વિટામિન ડીની ઉણપવાળા લોકો માટે જીવલેણ બની શકે છે.

કોરોનોવાયરસ અંગે સંશોધન પેપર વિશ્લેષણ બતાવ્યું છે કે જે લોકોમાં પહેલાથી વિટામિન ડીની ઉણપ હોય છે, તેમને કોરોનાવાયરસ ચેપ વધુ ગંભીર પરિસ્થિતિઓ તરફ દોરી શકે છે. સંશોધન દર્શાવે છે કે કોરોનાવાયરસ એ વિટામિન ડીની ઉણપનું એક મુખ્ય કારણ છે.  જે દર્દી પાસે પૂરતા પ્રમાણમાં વિટામિન ડી હોય છે, તે માટે કોરોના વાયરસ વધુ ગંભીર સ્થિતિનું નિર્માણ નહીં કરે.

ઇન્ડિયન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ પબ્લિક હેલ્થ, ગાંધીનગર દ્વારા રજૂ કરાયેલ સંશોધન પેપર ઓક્સફર્ડ યુનિવર્સિટી જર્નલમાં પ્રકાશિત થયું છે.  કોરોનાની બીજી આંધી દેશભરમાં જીવલેણ સાબિત થઈ રહી છે.  તો પછી આ સંશોધન પણ સારવારમાં અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે. 

સ્પેન અને બ્રાઝિલમાં વિટામિન ડીની ઉણપ પર સંશોધન કરાયું હતું.  વિટામિન ડીની ઉણપ ધરાવતા લોકોમાં પણ આ જ નિષ્કર્ષ જોવા મળ્યો.  ચેપગ્રસ્ત લોકોની હાલત નાજુક બની હતી અને તેમને આઈસીયુમાં દાખલ કરવા પડ્યા હતા.

ભારતમાં, 18 વર્ષથી વધુ ઉંમરના લોકોમાં વિટામિન ડીની ઉણપ 30 ટકાથી 50 ટકા સુધીની જોવા મળી  છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

વિટામિન ડી પૂરક માટે શું કરવું?        સંશોધનકારોએ કોરોના રોગચાળામાં કોવિડ -19 ની ગંભીર સ્થિતિથી બચવા માટે લોકોને દરરોજ સવારે અડધો કલાક કુમળો તાપ લેવાની સલાહ આપી છે.  સવારની ગરમી શરીરમાં એનર્જી પ્રસારિત કરે છે અને વિટામિન-ડીની ઉણપને પણ ભરપાઈ કરે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!