ફરીથી કોરોના આવે એ પહેલા તમારું ઓક્સિજન લેવલ 100 કરી લો

પીપળાના ઝાડને કલ્પવૃક્ષ પણ કહેવામાં આવે છે. હિંદુ ધર્મમાં પીપળાના ઝાડનું ઘણું મહત્વ છે. તેનું મહત્વ આરોગ્ય અને ધર્મ માટે ઘણી રીતે ફાયદાકારક છે. ચાલો જાણીએ પીપળાના પાંદડાઓના ફાયદા વિશે.

આયુર્વેદ સાથે સંકળાયેલા ડોક્ટર કહે છે કે દરરોજ બે પીપળાના પાનનું સેવન કરવાથી ઓક્સિજનનું સ્તર વધી શકે છે આ માટે તમારે દરરોજ બે પીપળાના પાનનું સેવન કરવું પડશે. પીપળામાં ભેજનું પ્રમાણ, કાર્બોહાઇડ્રેટ્સ, પ્રોટીન, ચરબી, ફાઇબર, કેલ્શિયમ, આયર્ન, કોપર અને મેગ્નેશિયમ હોય છે.

ફેફસાં માટે ફાયદાકારક

પીપળના પાનનો ઉપયોગ ફેફસાની બળતરા, શ્વાસની તકલીફ, છાતીમાં દુખાવો અને ઉધરસ માટે થઈ શકે છે. પીપળાના પાનના અર્કમાં વિશેષ ગુણધર્મો હોય છે, જે બ્રોન્કોસ્પેઝમ પર અસરકારક અસરો બતાવી શકે છે. શ્વસન દર્દીઓએ દરરોજ પીપળાના બે લીલા પાનનો ઉપયોગ કરવો જોઇએ.  તેના ઉપયોગ આરામદાયક હોય છે. પીપળાના પાંદડા ઓક્સિજનના સ્તરને વધારવામાં પણ અસરકારક છે.

લીવર માટે ફાયદાકારક

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

અતિશય આલ્કોહોલનું સેવન લિવરને અસર કરે છે.  આવી સ્થિતિમાં પીપળાના પાનનું સેવન લીવરને સ્વસ્થ રાખવા માટે કરી શકાય છે.  પીપળો લીવરને ખામીથી બચાવે છે.  તેના અર્કના ઉપયોગથી લિવરને નુકસાનથી બચાવી શકાય છે. તેથી, લીવરના દર્દીઓએ દરરોજ સવારે પીપલના બે પાંદડા ખાવા જોઈએ.

કફ-ખાંસીથી રાહત મળે છે.                             

જો તમે કફની સમસ્યાથી પરેશાન છો.  પીપળા ના પાંદડા તમારા માટે એક શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ સાબિત થઈ શકે છે.  પીપળાના પાંદડાઓમાં રોગનિવારક તત્વો હોય છે.  તેનું સેવન કરવાથી કફમાં રાહત મળે છે, પીપળાના પાનનો રસ લેવાથી કફની સમસ્યાથી રાહત મળે છે.  તમે પીપળાના પાંદડા પણ સૂકવી શકો છો અને તેનો ઉપયોગ ઘી સાથે કરી શકો છો

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!