કોરનાથી બચવા અને ઇમ્યુનિટી વધારવા જાણો કયા ખોરાકથી બચવું જોઈએ..

દેશમાં હાલ કોરોના રોગચાળાની બીજી લહેરનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.  દેશમાં કોરોનાની બીજી લહેરથી હોબાળો મચી ગયો છે.  દરરોજ લાખો લોકો તેનાથી ચેપ લગાવી રહ્યા છે અને હજારો લોકો મરી રહ્યા છે.  આવી સ્થિતિમાં, કોવિડ ચેપ ટાળવાનો શ્રેષ્ઠ ઉપાય છે. 

આરોગ્ય નિષ્ણાંત કહે છે કે જો રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત હોય તો વાયરસ શરીરને વધારે નુકસાન પહોંચાડી શકતું નથી, તેથી શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવવા માટે તમારા ખોરાક અને જીવનશૈલી પર સંપૂર્ણ ધ્યાન આપવું જરૂરી છે.  તો ચાલો જાણીએ કે આહાર તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને કેવી રીતે વધારી શકે છે.

કોરોના રોગચાળામાં પોતાને સ્વસ્થ રાખવા માટે ખોરાક પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું મહત્વપૂર્ણ છે શરીરના સ્વાસ્થ્યને જાળવવા માટે પ્રોસેસ્ડ ખોરાક ટાળવો જોઈએ.  તો ચાલો જાણીએ કે કયો ખોરાક આરોગ્ય માટે નુકસાનકારક છે.

આ ખોરાકને રોગચાળામાં ટાળો

કોરોના રોગચાળામાં શરીરને આરોગ્યપ્રદ અને સ્વસ્થ રાખવાની જરૂર છે કારણ કે જો તમે રોગચાળોથી બીમાર થશો, તો રોગપ્રતિકારક શક્તિ નબળી પડી જશે અને નબળી પ્રતિરક્ષાવાળા લોકોને પણ ઝડપથી કોવિડ વાયરસથી ચેપ લાગી શકશે. તમારી જાતને સ્વસ્થ રાખવી એ આ સ્થિતિની પ્રથમ જરૂરિયાત છે. આ માટે ખોરાક અને પીણાં પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે.  

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સાચવેલ પીઝર્વેટેડ ખોરાકને રોજબરોજના ભોજનમાંથી દૂર કરવો જોઈએ.  પ્રોસેસ્ડ ફૂડ પણ ન લેવું જોઈએ. વાસી અને થીજેલું ખોરાક વધુ સમય સુધી ન ખાવું જોઈએ. કોલ્ડ ડ્રિંક્સ બિલકુલ બંધ કરવા જોઈએ. આહારમાં વધારે પ્રમાણમાં મીઠું અને ખાંડ ન આવે તેની કાળજી લેવી જોઈએ. તળેલું મસાલેદાર ખોરાક પણ ટાળવો જોઈએ.

શરીરને સ્વસ્થ રાખવા માટે આહારમાં કુદરતી ખોરાકનો સમાવેશ કરો. આહારમાં બે મોસમી શાકભાજીનો સમાવેશ કરો. કઠોળ પ્રોટીન માટે લઈ શકાય છે. દિવસમાં 2 વખત તાજા મોસમી ફળો ખાઓ. દિવસમાં 8 થી 10 ગ્લાસ પાણી પીવો.  વિટામિન સી થી ભરપૂર ફળો લઈ શકાય છે. તાજો અને અનપ્રોસેડ ખોરાક લો. સવારે ઉઠો અને ગરમ પાણીમાં લીંબુનો રસ મિક્સ કરીને પીવો. તરબૂચ અને શેરડી જેવા હાઇડ્રેટેડ ફળો ખાવાથી શરીરન હાઇડ્રેટ રહે છે.

આહારમાં કાકડી અને પાલકનો સમાવેશ કરો.  કાચા લીલા કચુંબર પર ભાર મૂકો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!