રોજના જમવામાં ફક્ત આ 10 વસ્તુ ઉમેરો ઓક્સિજન લેવલ હંમેશા 100 રહેશે….

આજના વિશ્વમાં, શરીરમાં ઓક્સિજનનું સ્તર કુદરતી રીતે વધુ રહે તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. જ્યારે કોરોના દર્દીઓમાં મોટી સમસ્યા ત્યારે હોય છે જ્યારે તેમના શરીરમાં ઓક્સિજનનું સ્તર નીચે આવે છે.  આજે, કોરોના વાયરસએ આપણા મૂળને હલાવી દીધા છે, તેથી તે મહત્વનું છે કે આપણે આપણા ખાવા પીવા પર વિશેષ ધ્યાન આપવું જોઈએ.

તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કે આપણે કોરોના વાયરસથી બચાવવા માટે આપણા શરીરમાં ઓક્સિજનની માત્રા જાળવીએ.  ચાલો હવે આપણે જાણીએ સેલિબ્રિટી ઇન્ટરનેશનલ ડાયેટિશિયન અને ન્યુટ્રિશનિસ્ટ શિખા એ.  શર્માથી અથવા કુદરતી રીતે શરીરના ઓક્સિજનનું સ્તર વધારવા માટે આહારમાં કયા ખોરાકનો સમાવેશ કરવો જરૂરી છે.

દેશી ચણા

દેશી ચણા આયર્નનો સારો સ્રોત છે અને તે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.  દેશી ચણા શરીરમાં ઓક્સિજનનું સ્તર જાળવવામાં મદદ કરે છે. તમારા રોજિંદા આહારમાં દેશી ચણાનો સમાવેશ કરો.  તમે તેને સ્પ્રાઉટ્સ તરીકે પણ લઈ શકો છો.

નારંગી

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

નારંગીમાં વિટામિન સી ભરપૂર માત્રામાં હોય છે, જે શરીરની પ્રતિરક્ષા વધારે છે અને શરદી અને ખાંસીમાં પણ ફાયદાકારક છે. નારંગીમાં એન્ટીઓકિસડન્ટો ભરપુર હોય છે. વિવિધ પોષક તત્વોથી સમૃદ્ધ, નારંગી શરીરના ઓક્સિજનનું સ્તર વધારવામાં તેમજ અનેક રોગોને મટાડવામાં મદદ કરે છે. તેને નિયમિતપણે તમારા આહારમાં શામેલ કરો.

તરબૂચ

તરબૂચમાં 90% થી વધુ પાણી હોય છે, જે શરીરને હાઇડ્રેટ રાખવામાં મદદ કરે છે.  તેમાં વિટામિન-એ જેવા પોષક તત્વો હોય છે જે શરીરમાં લોહીની કમી દૂર કરવામાં મદદ કરે છે અને ઓક્સિજનનું સ્તર વધારવામાં મદદ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સ્ટ્રોબેરી

સ્ટ્રોબેરીમાં એન્ટીઓકિસડન્ટ ગુણધર્મો અને પોલિફેનોલ સંયોજનો સમૃદ્ધ છે જે સારા સ્વાસ્થ્ય માટે જરૂરી છે.  તેમાં વિટામિન-સી પણ ભરપુર છે, જે શરીરમાં ઘણી ખામીઓને દૂર કરે છે. કોરોના દર્દીઓએ પણ તેને તેમના આહારમાં શામેલ કરવો જોઈએ.

સફરજન

સફરજનમાં પર્યાપ્ત માત્રામાં એન્ટીઓકિસડન્ટો અને રોગો સામે લડવામાં સક્ષમ સંયોજનો હોય છે. સફરજનમાં મળતા કેટલાક તત્વો શરીરમાં નવા કોષો બનાવવામાં પણ મદદ કરે છે.  ઓક્સિજનનું પ્રમાણ સફરજનના સેવન દ્વારા જાળવવામાં આવે છે.

કિવિ

કિવિમાં એક્ટિનીડીન નામનું એન્ઝાઇમ હોય છે જે શરીરમાં પ્રોટીન પાચનમાં મોટા પ્રમાણમાં મદદ કરે છે.  આ સિવાય કિવિમાં વિટામિન-સી પણ હોય છે, જે કોરોના વાયરસના ચેપથી લડવામાં મદદ કરે છે. કિવીના નિયમિત સેવનથી કોરોના દર્દીઓની સારવાર કરવામાં મદદ મળે છે. આ બધાના કારણે શરીરમાં ઉર્જા સંચય થાય છે અને શરીરના ઓક્સિજનનું સ્તર વધે છે.

કેરી

વિટામિન-એ અને વિટામિન-સીથી ભરપુર કેરી ખાવાથી શરીરને અનેક રોગોથી બચાવવામાં મદદ મળે છે.  કેરી ખાવાથી શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધે છે જે રોગો સામે લડવા તેમજ ઓક્સિજનનું સ્તર વધારવા અને જાળવવા માટે જરૂરી છે.

આમળા

એન્ટીઓકિસડન્ટોની સાથે વિટામિન-સીનો સમૃદ્ધ સ્રોત છે.  આમળા રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે.  ફક્ત આ જ નહીં, તમે તેનાથી ઓક્સિજન લેવલ પણ જાળવી શકો છો. હંમેશાં તેને તમારા નિયમિત આહારમાં શામેલ કરો.

શેકેલી જીરું

શેકેલું જીરું ઓક્સિજનના સ્તરને જાળવવા માટે મહત્વપૂર્ણ છે.  જીરુંમાં આયર્ન ભરપુર માત્રા હોય છે જે શરીરમાં લોહીની કમી પુરી કરે છે. ઓક્સિજનનું સ્તર જાળવવા માટે તળેલું જીરું ખાઈ શકાય છે, જોકે તેમાં મીઠું ઉમેરવાની સલાહ આપવામાં આવતી નથી.

વિટામિન ડી

શરીરમાં ઓક્સિજનનું સ્તર જાળવવા માટે તમારા આહારમાં વિટામિન-ડી સમૃદ્ધ પોષક તત્વોનો સમાવેશ કરો.  જે શરીરને ચપળતા અને ઉત્સાહ આપે છે જે  કોરોના વાયરસથી ઉભરવામાં  મદદ કરે છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!