કોરના સામેની લડાઈમાં આ વસ્તુઓ આપશે શરીરને એનર્જી કેન્દ્રએ આપ્યો ડાયેટ પ્લાન

કોરોના વાયરસની બીજી લહેર હજી બંધ થવાનું નામ નથી લઇ રહી અને નિષ્ણાતોએ તેની ત્રીજી લહેર વિશે ચેતવણી આપી છે.  તે જ સમયે, દર્દીઓની ઝડપી રિકવરી પણ રાહત આપશે.  તેથી ભારત સરકારે my gov india ના ટ્વિટર હેન્ડલ પર હોમ આઇસોલેશનમાં સાજા થતાં દર્દીઓ માટે ડાયટ  યોજના શેર કરી છે.  જે તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને વેગ આપશે અને તમને ઝડપથી સાજા કરવામાં મદદ કરશે.  

આહાર યોજના મુજબ, કોવિડ -19 દર્દીઓએ વહેલા સ્વસ્થ થવા માટે બદામ અને દ્રાક્ષ સાથે તેમના દિવસની શરૂઆત કરવી જોઈએ.  બદામ પ્રોટીન અને આયર્નનો સારો સ્રોત છે.  તેથી તે નિયમિતપણે તમારા આહારમાં શામેલ થવો જોઈએ.

કોવિડ – 19 ના દર્દીઓ માટે, રાગી ઢોસા અને હોત્સવસારો વિકલ્પ હશે. તેનો ધ્યેય દર્દીઓને ગ્લુટેન ફ્રી ખોરાકમાંથી ફાઇબરયુક્ત આહારમાં સ્થાનાંતરિત કરવાનો છે.  આ ડાયટ આપણા ડાયજેસ્ટિવ સિસ્ટમ અને ઇમ્યુનિટી વધારવા માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

ઘી બપોરના ભોજન દરમિયાન કે પછી ખાવું યોગ્ય કહેવાય છે.તમે રોટલી સાથે ગોળ અને ઘી પણ ખાઈ શકો છો. તેમાં ફાયદાકારક તત્વો શામેલ છે જે પ્રતિરક્ષા વધારે છે.

તમારા માટે રાત્રિભોજનમાં ખીચડી ખૂબ જ સારી રહેશે.  તેમાં કોવિડ -19 ની રિકવરી માટે જરૂરી બધા પોષક તત્વો છે.  આ સિવાય, તમને ઝાડા જેવી સમસ્યાઓ ઓછી કરવામાં પણ મદદ કરે છે. તમે સાદું પાણી અથવા તમે ઘરે પણ લીંબુનું શરબત અને છાશ પી શકો છો. શરીરને હાઇડ્રેટ રાખવાથી આપણી રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં સુધારો થશે અને શરીર પર તેની અસર પણ ઓછી થશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આહારમાં તમે પ્રોટીનયુક્ત ખોરાકનો વપરાશ કરી શકો છો જે સ્નાયુઓને ઝડપથી રિકવર કરવામાં મદદ કરી શકે છે. તમારે ચિકન, ઇંડા, માછલી, ચીઝ, સોયાબીન અને બદામ ખાવા જોઈએ.  આ બધી વસ્તુઓમાં ઉચ્ચ પ્રોટીન મળી આવે છે.

  શરીરમાં પૂરતા પ્રમાણમાં વિટામિન અને ખનિજોની ઉણપને પહોંચી વળવા માટે રોજ પાંચ રંગનાં ફળ અથવા શાકભાજી ખાવા જોઈએ.  નિષ્ણાતો કહે છે કે વિવિધ રંગના ફળ અને શાકભાજીમાં વિટામિન અને ખનિજો વિવિધ પ્રકારના હોય છે.

હોમ આઈસોલેટ કેટલાક લોકોને ડિપ્રેશનની સમસ્યા હોઈ શકે છે, તેનાથી છુટકારો મેળવવા માટે તમે ખૂબ ઓછી માત્રામાં ડાર્ક ચોકલેટ ખાઈ શકો છો, જેમાં 70 ટકા કોકો છે.  ડાર્ક ચોકલેટ તમારા તાણને ઓછું કરવામાં મદદ કરે છે. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

પ્રતિરક્ષા વધારવા માટે, તમારે નિયમિતપણે હળદર સાથે દૂધ પીવું જોઈએ.  હળદરમાં રહેલું એન્ટીઓકિસડન્ટ તત્વ શરીર માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

કોવિડ ચેપગ્રસ્ત દર્દી માટે ભોજન બનાવતી વખતે બદામ, સરસવ અથવા ઓલિવ તેલનો ઉપયોગ વધુ સારો વિકલ્પ હોઈ શકે છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!