કોરનાની બીજી લહેર અંતની આવી ગઈ ડેડલાઈન આટલા દિવસોમાં મહામારી થશે ખતમ, કરવું પડશે આ પાલન

ભારતમાં કોરોના રોગચાળાની બીજી લહેર ની પીક આવીને જતી રહી છે.  ફેબ્રુઆરી 2021 માં શરૂ થયેલી આ તરંગમાં એપ્રિલના અંતમાં અને મેના મધ્યમાં દરરોજ ચાર લાખથીથી વધુ કોરોના કેસ જોવા મળ્યા હતા.  જો કે, છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી કોરોનાનો દૈનિક ટ્રેન્ડ ઘટવા લાગ્યો છે.

આટલા દિવસોમાં બીજી લહેર સમાપ્ત થઈ શકે છે.

કોરોના કેસોમાં દરરોજ ઘટાડો થવો એ સંકેત છે કે આપણે કોરોના રોગચાળા સામે યોગ્ય રીતે લડી રહ્યા છીએ.

આ સાથે હવે બીજી તરંગ કેટલો સમય ચાલશે તે અંગે ચર્ચા શરૂ થઈ છે.  સફદરજંગ હોસ્પિટલના કમ્યુનિટી મેડિસિન વિભાગના પ્રોફેસર અને હેડ ડોક્ટર જુગલ કિશોરે જણાવ્યું હતું કે, જો બધું બરાબર ચાલે છે અને લોકો કોરોનાના નિયમોનું પાલન કરે છે, તો બીજી તરંગ મહત્તમ 10 દિવસથી બે અઠવાડિયા સુધી ટકી શકે છે.

બીજી લહેરનો અંત ઘણી વસ્તુઓ પર આધારિત છે.  

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જોકે, પ્રો.  જુગલ કિશોર કહે છે કે ભારતમાં બીજી તરંગનો અંત ઘણી બાબતો પર નિર્ભર છે.  સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે આપણે કોરોનાના નિયમોનું સખતપણે પાલન કરવું જોઈએ અને વાયરસને ફેલાતા અટકાવવામાં તેની ભૂમિકા સ્પષ્ટ કરવી જોઈએ.  જો લોકો રસ્તા પર આવે અને બજારો વધુ ગીચ બને, તો બીજી તરંગનો અંત લાંબો હશે.

આ ઉપરાંત, અમે રસીકરણ ઝુંબેશને વેગ આપીશું અને જો આપણે વધુ લોકોને રસી પણ આપી શકીએ, તો અમે સમયસર આ મોજાને સમાપ્ત કરી શકીશું.  રસી લગાડીને વાયરસ ફેલાવાથી બચાવી શકાય છે.  તેમણે કહ્યું હતું કે, સક્રિય કેસના ઘટાડા સાથે બીજી લહેર ઓછી થવાની શરૂઆત થશે.

ઉપર દર્શાવેલ માહિતી વિશેષજ્ઞો દ્વારા પુરી પાડવામાં આવી છે અને તેની સચોટતા અને માહિતીની ગુજરાતી વાત પુરવાર કરતું નથી.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!