આ છોડના માત્ર પાન બાંધવાથી છાતીનો કફ, ઉધરસ અને તાવ માંથી મળી જશે છુટકારો, 100 ટકા અસરકારક ઘરેલુ ઉપચાર

ધતુરો એ એક સામાન્ય છોડ છે જે હિન્દુ ધર્મમાં ભગવાન શિવને અર્પણ કરવામાં આવે છે.  ધતૂરાનાં ફળ, ફૂલો અને પાન એ બધાં શિવજીને પ્રાર્થના કરવામાં ઉપયોગી છે.  ધતુરો ધાર્મિક કારણોસર ઉપયોગી છે પરંતુ આયુર્વેદની ઘણી દવાઓમાં પણ તેનો ઉપયોગ થાય છે.  તો આજે અમે તમને ધતુરા દ્વારા આપણા શરીરને થતા ફાયદાઓ વિશે જણાવીશું.

ધતુરાના નરમ પાન પર તેલ લગાડી તેને આગ પર શેકી બાળકના પેટ પર બાંધવાથી બાળકની શરદી મટે છે અને ફોડલી પર બાંધવાથી ફોડલી મટે છે.  જો તમે વાળ ખરવા અને ડેન્દ્રફની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો પછી તમારા વાળમાં ધતુરાનો રસ થોડો સમય લગાવો અને પછી વાળ ધોઈ લો.  થોડા દિવસો આ કરવાથી તમારા વાળ વધુ મજબૂત બનશે અને ડેન્ડ્રફની સમસ્યા પણ દૂર થશે. 

ધતુરા બીજ પીસીની તેને થોડી માત્રામાં દાઢમા ખાલી જગ્યાએ ભરો, તે દાંતના સૂક્ષ્મજંતુઓનો નાશ કરે છે અને પીડાથી રાહત આપે છે.  અડધા લિટર સરસિયામાં 250 ગ્રામ ધાતુરાના પાનનો રસ  અને 250 ગ્રામ પાંદડાના ટુકડા ભેગા કરો અને તેલ વધે ત્યાં સુધી ધીમા આંચ પર પકાવો.  જૂ થી છૂટકારો મેળવવા માટે તે શ્રેષ્ઠ દવા છે.

અડધો ચમચી ગાયના ઘી અને મધને 2.5 ગ્રામ ધતુરના ફળના પાવડર સાથે મેળવીને ચાટવાથી મહિલાઓને ઝડપી પ્રેગનન્ટ થવામાં મદદ મળે છે. ધતુરાના પાનને તડકામાં સુકવવા દો.  જ્યારે પાન સંપૂર્ણપણે સુકાઈ જાય છે, ત્યારે પત્તાને મિક્સરમાં પીસી લો અને એક પાવડર બનાવો. 

હવે આ ચુર્ણને નિયમિતપણે સવારે નવશેકું પાણી સાથે લો.  થોડો સમય આ કરવાથી હરસની સમસ્યાથી કાયમ છૂટકારો મળશે. 250 ગ્રામ સરસીયું તેલ, 60 મિલિગ્રામ ગંધક અને 500 ગ્રામ ધતુરાનો રસ બધું ધીમા તાપે પકાવો. તેલ રહી જાય એટલે તેને  એક કે બે ટીપા કાનમાં નાંખો. તે કાનમાં દુ: ખાવામાં ત્વરિત રાહત આપે છે.ધતુરાના પાનનો રસ કાનમાં નાખવાથી આંખનો દુખાવો બંધ થાય છે.  

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ધતુરાના પાન અને કાળા મરીને સમાન પ્રમાણમાં પીસી લો અને આ પાવડરની નાની ગોળીઓ બનાવી એક દિવસમાં લેવાથી મલેરિયા તાવમાં રાહત મળે છે.  ધતુરાના પાનનો રસ કાનમાં નાખવાથી આંખનો દુખાવો બંધ થાય છે.

સાંધાના દુખાવામાં પીડિત લોકો ધતુરાના પંચાંગનો રસ કાઢ્યા પછી તેને તલના તેલમાં ઉકાળો.  આ તેલથી માલિશ કરો અને ઉપર ધતુરાના પાન બાંધી દો.  ધતુરાના મૂળને સુગંધવાથી વાઈ શાંત થાય છે.  ધતુરા પર્ણનો ધુમાડો શ્વાસને શાંત કરે છે.  

ધતુરાના બીજમાં અકલગરો અને લવિંગ મિક્ષ કરીને નાની પોટલી બનાવો. તે સેક્સ પાવર વધારે છે. પગનાં તળિયાં પર ધતુરા બીજનાં તેલની માલિશ કરવાથી તેની ઉત્તેજક અસર પડે છે.  નાના બાઉલમાં ધતુરો, કપૂર, મધ અને પારોને સમાન ભાગોમાં મિક્સ કરીને શિશ્નનો આગળનો ભાગ (સુપારી) છોડી અને બાકીના શિશ્ન પર લગાવો તેનાથી કામશક્તિ તેજ થઈ જાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!