કોરોના સામે ઇમ્યુનિટી બૂસ્ટર જાણો હળદર ના અદ્ભૂત ફાયદા

આપણો દેશ હાલમાં કોરોના વાયરસની બીજી લહેરની લપેટમાં છે.  ગયા વર્ષના પ્રથમ તરંગ કરતા કોરોના વાયરસની બીજી તરંગ વધુ ખતરનાક અને જીવલેણ છે.

તે વૃદ્ધો તેમજ નાના બાળકો અને યુવાન લોકોનો ભોગ લઈ રહ્યું છે. ડાયાબિટીઝ અને હાયપરટેન્શનવાળા દર્દીઓમાં કોરોના વાયરસનું જોખમ સૌથી વધુ છે. આ ઉપરાંત, આ રોગ હૃદયના દર્દીઓ અને નબળી પ્રતિરક્ષાવાળા લોકોને પણ ગંભીર નુકસાન પહોંચાડે છે.

કોરોના વાયરસના હુમલાને ટાળવા માટે, તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત રાખવી મહત્વપૂર્ણ છે.  જો તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત છે, તો ચેપ લાગ્યા પછી પણ તમને કોઈ ગંભીર સમસ્યા નહીં આવે. ઇમ્યુનિટી વધારવામાં હળદર ખૂબ જ અસરકારક છે.

તે લગભગ તમામ ભારતીય ઘરોમાં ઉપયોગમાં લેવાતો એક ખૂબ જ સામાન્ય મસાલો છે. હળદરમાં ઘણી ઓષધીય ગુણધર્મો છે જે રોગપ્રતિકારક શક્તિને વેગ આપે છે અને આપણા શરીરને ચેપી રોગોથી સુરક્ષિત કરે છે.  રોગપ્રતિકારક શક્તિને વેગ આપવા માટે મોટાભાગના લોકો હળદરનું સેવન કરે છે. 

જો કે, હળદરનું યોગ્ય માત્રાનું સેવન કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. હળદરની પ્રકૃતિ ગરમ છે, જો તે વધારે માત્રામાં લેવામાં આવે તો નુકસાનકારક હોઈ શકે છે.આને ધ્યાનમાં રાખીને, આજે અમે તમને હળદરના સેવનથી સંબંધિત કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતો જણાવીશું.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આયુષ મંત્રાલયના સચિવ વૈદ્ય રાજેશ કોટેચાના જણાવ્યા મુજબ હળદરનું સેવન હંમેશાં મર્યાદિત હોવું જોઈએ. તેમના મતે બંને લિલી હળદર અને સૂકી હળદરનું સેવન કરી શકાય છે. જો કે, જો હળદર તાજી હોય, તો તેનું પ્રમાણ વધારી શકાય છે કારણ કે તેનું ઔષધીય તત્વ પાતળું છે.  3 ગ્રામ હળદર 150 મિલી કપ માટે પૂરતી છે.

હળદરનું વધારે પડતું સેવન નુકસાનકારક છે. હળદરમાં ઔષધીય ગુણધર્મોનો ખજાનો છે. દૂધ સાથે હળદર લેવી વધુ ફાયદાકારક છે. હળદરનું દૂધ બનાવવામાં સમય લાગતો નથી અને કોઈ સમસ્યા નથી. હળદરનું દૂધ બનાવવા માટે, તમારે ફક્ત હળદર અને દૂધની જરૂર પડશે. 

બે લોકો માટે હળદરનું દૂધ બનાવવા માટે, એક વાટકીમાં બે ગ્લાસ દૂધ નાંખો અને થોડી હળદર ઉમેરીને ઉકાળો.  દરરોજ તે પીવાથી તમારી ખાંસી અને તાવ દૂર થશે અને તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ પણ ઝડપથી વધશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!