આ ઉપાયથી ગમે તેવો તાવ અને માથાનો દુખાવો 2 મિનિટમાં મટી જશે

મલેરિયાના તાવથી બચવા માટે, 2 થી 3 ગ્રામ દવા બે-ત્રણ તુલસીના પાંદડા સાથે 1 કલાક પહેલા આપો અને ઉપરથી પાણી પીવો.  આ ઉપાયથી મેલેરિયા તાવમાં રાહત મળે છે.

તાવના સામાન્ય લક્ષણો: શરીરનું તાપમાન 37..5 ડીગ્રી તાપમાન અથવા 100 ° ફે, માથાનો દુખાવો, શરદી, સાંધામાં દુખાવો, ભૂખ ઓછી થવી, કબજિયાત અને થાક.

તાવ દરમિયાન શરીરને પૂરતી કેલરી મેળવવા માટે પૂરતું સ્વચ્છ અને હુંફાળું પાણી પીવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.  ગ્લુકોઝ, હેલ્ધી ડ્રિંક્સ, ફળોના રસ વગેરેની ભલામણ કરવામાં આવે છે.  બ્રેડ, માંસ, ઇંડા, માખણ, દહીં તેમજ તેલમાં તળેલા ખોરાક ટાળવો જોઈએ.

10 ગ્રામ તુલસીનો રસ અને 5 ગ્રામ આદુનો રસ મેળવી પીવાથી મલેરિયા તાવ મટે છે.  અજમાનો 2.5 ગ્રામ પાવડર ગળી જવાથી કફ અને પરસેવો મટે છે.  મલેરિયા તાવમાં વારંવાર ઉલટી થાય છે ત્યારે અડધો કપ કાપેલા લીલા ધાણા અને દ્રાક્ષને પાણીમાં પીવાથી રાહત મળે છે, રોજ તુલસીનો ઉકાળો પીવાથી તાવ મટે છે.  મથરી અથવા મથરીનો સૂપ પીવાથી દરરોજ તાવ મટે છે.

જો કોઈ પ્રકારનો તાવ હોય તો, ફુદીનો અને આદુનો ઉકાળો પીવાથી તાવ ઓછો થાય છે.  વધારે તાવમાં, માથા પર ઠંડુ પાણી નાખવાથી તાવ ઓછો થાય છે અને મગજમાં તાવની ગરમી વધતી નથી.  કોફી બનાવતી વખતે તેમાં તુલસી અને ફુદીનાના પાન ઉમેરો, તેને ઉકાળો, નીચે ઉતારીને, 10 મિનિટ સુધી તેને ઢાંકી દો અને પછી તેમાં મધ ઉમેરીને પીવાથી કોઈપણ પ્રકારના તાવથી છૂટકારો મળશે. પાંચથી દસ ગ્રામ લસણની કળી કાપીને તેને તલના તેલમાં અથવા ઘીમાં ફ્રાય કરીને ખાવાથી ઘણા પ્રકારના તાવ મટે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તુલસી અને સૂર્યમુખીના પાનનો રસ પીવાથી તમામ પ્રકારના તાવ મટે છે. ફ્લૂ તાવના કિસ્સામાં વારંવાર ડુંગળીનો રસ પીવાથી તે તાવ ઓછો કરે છે. તુલસીના પાન, અજમો અને આદુ પાવડરના સમાન ભાગે લો અને તેમાં મધ ઉમેરો. 

પાંચ ગ્રામ તજ, ચાર ગ્રામ આદુ, એક ગ્રામ લવિંગ પાવડર, બે ગ્રામ, તેને એક કપ ઉકળતા પાણીમાં નાંખો, 15-20 મિનિટ પછી મધ ઉમેરીને પીવો, ફ્લૂના તાવથી છૂટકારો મળે છે.  10 ગ્રામ કોથમીર અને 3 ગ્રામ આદુ લો, તેને ઉકાળો, મધ મિક્સ કરીને પીવાથી ફ્લૂનો તાવ મટે છે.  

મરીના દાણા અને આદુનો રસ અથવા ઉકાળો પીવાથી તાવ મટે છે. ગરમ દૂધમાં હળદર અને કાળા મરી નાખવાથી શરદી થાય છે. તુલસીના રસ અને મધમાં કાળા મરીનો પાવડર પીવાથી તાવ મટે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એક બાઉલ જીરુંને રાત્રે ચાર ચમચી પાણીમાં પલાળીને સવારે પી લો. ન્યુમોનિયા માટે મધ સાથે દર બે કલાકે તાજા ફુદીનોનો રસ પીવાથી મટે છે. તુલસી, કાળા મરી અને ગોળ ઉકાળો, લીંબુનો રસ મિક્સ કરીને પીવાથી મલેરિયાના તાવથી છુટકારો મળે છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!