આ વસ્તુ ખાવાથી ફકત 5 દિવસમાં પગ અને ઘૂંટણના દુખાવા ગાયબ

આજે ફક્ત વૃદ્ધો જ નહીં, પરંતુ યુવાનો પણ પગ અને ઘૂંટણની પીડાથી પરેશાન છે. તે દૂર કરવા માટે તેઓ દવાઓ લે છે અથવા ઘરેલું ઉપાય કરે છે. પગ અને ઘૂંટણની પીડા ખૂબ અસહ્ય છે. આજે અમે તમને પગ અને ઘૂંટણની પીડા માટેના ઘરેલું ઉપાયો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

તમારે ભોજનમાં નિયમિતપણે બે બાફેલી અને બે કાચી શાકભાજી ખાવી જોઈએ. ઘૂંટણની તીવ્ર પીડામાં વ્યક્તિને કાચી વનસ્પતિનો રસ પીવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. તે રસ એક અઠવાડિયા સુધી પીવો જોઈએ.

લીલા શાકભાજીનો રસ વધુ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કોઈ પણ શાકભાજીનો રસ ગાજરના રસ, સેલરિ પાંદડા અને બીટરમાં ભેળવી પીવાથી ઘૂંટણની પીડામાં પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે. 

દિવસમાં અડધું કાચું નાળિયેર ખાવાથી તમને ઘડપણમાં પણ ઘૂંટણની પીડાની સમસ્યા ક્યારેય નહીં થાય. દરરોજ ખાલી પેટ પર બદામ ખાવાથી ઘૂંટણની સમસ્યા નહીં થાય. દરરોજ સુતા પહેલા એક ગ્લાસ દૂધમાં હળદર મિક્સ કરવાથી તમને હાડકાના દુખાવાની સમસ્યાથી રાહત મળશે.

કેટલીક ઔષધિઓના લાડુ બનાવીને તેનું સેવન કરવાથી ઘૂંટણ અને પગના દુખાવામાં રાહત મળે છે.  જેમાં 500 ગ્રામ સફેદ તલ, 100 ગ્રામ સીંગદાણા, ક્રશ કરેલ કોપરું, 50 ગ્રામ કાજુ, 50 ગ્રામ બદામ, 30 ગ્રામ ગોળ, 700 ગ્રામ ગોળ, 200 ગ્રામ અખરોટનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. લાડુ બનાવીને ખાઈ લો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમને ઘૂંટણમાં દુખાવો થાય છે, તો દરરોજ રાત્રે એક ગ્લાસ પાણીમાં 2 ચમચી મેથી નાખો. અને સવારે ખાલી પેટ પર મેથી ખાવાથી અને મેથીનું પાણી પીવાથી તમને ઘૂંટણની પીડા ક્યારેય નહીં થાય. કરેણના પાંદડા ઉકાળો અને તેની ચટણી બનાવો અને તેમાં તલનું તેલ મિક્સ કરીને ઘૂંટણ પર મસાજ કરો, આમ કરવાથી દુખાવામાં રાહત મળશે. 

નગોડ નામના છોડના પાંદડા બાંધી વરાળ લેવાથી પીડામાં રાહત મળે છે, આદુ અને મધનો પાવડર ચાટવાથી પણ પીડા મટે છે.  ગળો, અશ્વગંધા, સતોરી, હળદર વગેરેનું સેવન કરવાથી પણ લાભ થાય છે. જો તેમને ઘૂંટણની પીડા થાય છે તો તમારે  આહારમાં આલ્કલાઇનનો ઉપયોગ કરવો જોઇએ.

એક કડાઈમાં 20 ગ્રામ સરસવ તેલ લો અને તેમાં લસણની આઠથી દસ કળીઓ નાખો. આ બંનેને ગેસ પર ગરમ થવા દો.  તેમાં એક ચમચી અજમો, મેથી દાણા અને આદુ પાવડર નાખો. આ તેલને સવારે તડકામાં બેસીને સાંધા પર લગાવવાથી પગ અને ઘૂંટણની પીડાથી રાહત મળે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ઘૂંટણની પીડા વાળા વ્યક્તિએ નિયમિત રૂપે આસનો કરવા જોઈએ. સુકા આદુનું ચૂર્ણ લેવાથી સાંધાના સોજા અથવા દુખાવામાં રાહત મળે છે.

હળદરમાં બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો હોવાથી હળદર અસ્થિવા અને સંધિવાને મટાડવા માટે ઉપયોગી છે. તેમાં હાજર એન્ટીઓકિસડન્ટ્સ સોજામાં વધારો કરતાં એન્ઝાઇમનું સ્તર ઘટાડે છે.

સાંધાના સોજાને દૂર કરવા માટે, કોટન કપડાંની થેલીમાં રેતી ગરમ રાખો અને 10 થી 15 મિનિટ સુધી શેક લો.  અસારીયો 1 ચમચી 200 ગ્રામ ગાયના દૂધમાં ઉકાળો અને તે દૂધ દરરોજ 6 મહિના સુધી પીવો, 10 થી 20 ગ્રામ ગોળ અને મુઠ્ઠી શેકેલી ચણાને બપોરે પાણી સાથે પીવાથી પગ અને ઘૂંટણની પીડા મટે છે. ત્રણ મહિના કરવાથી તે કાયમ માટે નાશ પામશે.

પારિજાતનાં છોડનાં 6 થી 8 પાંદડા સપાટ પથ્થર પર પીસીને ચટણી બનાવી એક ગ્લાસ પાણીમાં ઉકાળો.  તેને ઉકાળો અને અડધું રહી જાય પછી હુંફાળું કરી અને દરરોજ ખાલી પેટ પર પીવો. આ કરવાથી તમને તમારા શરીર અને સાંધાનો દુખાવોથી રાહત મળશે. તે દવા સાથે બીજી કોઈ દવા ન લો.  આ ઉપાય સૌથી અસરકારક છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!