ડાયાબિટીસથી છો પરેશાન… હાલ જ કરો આ ઉપાય અને થઈ જશો ડાયાબિટીસથી ફ્રી.

ડાયાબિટીઝ આજકાલ એક સામાન્ય રોગ છે.  પરંતુ દર્દી તેને ઘણી રીતે નિયંત્રિત કરી શકે છે અને અન્ય આડઅસરોને ટાળી શકે છે. જે લોકોને વધારે ચિંતા, આસક્તિ, લોભ, તાણ હોય છે તેમને ડાયાબિટીઝ થવાની સંભાવના વધારે હોય છે.  ડાયાબિટીઝને રોકવા અથવા નિયંત્રિત કરવાના કેટલાક ઘરેલું ઉપાયો પણ છે. તો ચાલો તમને જણાવીએ કે ડાયાબિટીઝથી છૂટકારો મેળવવાના ઉપાય.

મેથીના દાણા ડાયાબિટીઝમાં ફાયદાકારક છે કારણ કે તે શરીરના બ્લડ સુગર લેવલને નિયમિત કરે છે અને ડાયાબિટીઝથી બચાવે છે. તે ડાયાબિટીઝને નિયંત્રણમાં રાખવામાં મદદ કરે છે. મેથીમાં હાજર ગેલેક્ટોમન નામના ફાઈબર લોહીમાં ખાંડનું શોષણ ઓછું કરે છે.

દરરોજ 10 ગ્રામ મેથીનો પાઉડર અને ગરમ પાણી પીવાથી ટાઇપ -2 ડાયાબિટીસને નિયંત્રણમાં રાખી શકાય છે.  મેથીના દાણામાં બ્લડ શુગરનું પ્રમાણ ઓછું કરવાની શક્તિ હોય છે.  તે ફાઇબરથી સમૃદ્ધ છે જે પાચનની પ્રક્રિયાને વેગ આપે છે.  આ સિવાય તે શરીર દ્વારા ખાંડના ઉપયોગમાં પણ સુધારો કરે છે.

જાંબુને સૂકવીને ખાંડી નાખો અને ચૂર્ણ બનાવો. દરરોજ આ ચૂર્ણ 20-20 ગ્રામ 15 દિવસ સુધી લેવાથી ડાયાબિટીસમાં ફાયદો થાય છે. જાંબુના ઠળિયાનો 1-1 ગ્રામ પાવડર મધ સાથે દિવસમાં બે વાર 10-15 દિવસ સુધી લેવાથી ડાયાબિટીસ મટે છે. કોળાનો રસ ડાયાબિટીસમાં લાભ કરે છે.

200 ગ્રામ જાંબુડીનાં પાન, 50 ગ્રામ લીમડાના પાન, 50 ગ્રામ હળદર અને 50 ગ્રામ કાળા મરી પાવડર પાણી સાથે સવારે અને સાંજે લાંબા સમય સુધી લેવાથી ડાયાબિટીઝમાં ચોક્કસ ફાયદો થાય છે. કારેલાને સુકવી તેનો પાવડર સવારે અને સાંજે ચાર મહિના સુધી લેવાથી પેશાબની નળીમાંથી નીકળતી સુગર સંપૂર્ણપણે બંધ થઈ જાય છે અને ડાયાબિટીઝ મટે છે. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

15 થી 20 ગ્રામ મેથી લો. આખી રાત પાણીમાં પલાળી સવારે તે નરણા કોઠે પીવો. એક મહિના સુધી પીધા પછી, ડાયાબિટીઝના દર્દીના લોહીમાં સુગર ઘટવા લાગે છે.  સવાર-સાંજ હરડે, બહેડા, આમળા, લીમડાની છાલ, મામેજાવો અને જાંબુના ઠળિયા સમાન પ્રમાણમાં લેવાથી ડાયાબિટીઝ મટે છે. ડાયાબિટીસમાં જવની રોટલી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. તે બ્લડ સુગરનું પ્રમાણ વધારતું નથી. આ સિવાય કાચી મગફળી અને કાચું સીંગતેલ ખાઓ, તે આમાં ખૂબ જ લાભ કરે છે.

મીઠો લીમડો બ્લડ સુગર લેવલને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે.  તેથી, ડાયાબિટીઝના દર્દીઓને તેના વપરાશથી ફાયદો થાયબછે.  ઊંડા શ્વાસ લેવા એ ડાયાબિટીઝ માટેની અસરકારક દવા છે.  તેનાથી ફેફસાની સુગર બહાર નીકળી જાય છે.

હળદરના ગઠિયાને શુદ્ધ દેશી ઘીમાં થોડું શેકી તેમાં સાકર નાખીને દરરોજ થોડા દિવસ ખાવાથી ડાયાબિટીઝમાં ફાયદાકારક છે. 1 ચમચી વડની છાલનો પાવડર આખી રાત પાણીમાં પલાળો. સવારે તેને ગાળી લો અને પીવો. તે પેશાબ અને બ્લડ સુગર ઘટાડે છે. જો પેશાબમાં વીર્ય બહાર આવે છે, પેશાબ કર્યા પછી ચીકણો પદાર્થ બહાર આવે છે, તો પછી વડની કૂણી કૂપળોનો પાવડર બનાવી તેનું સેવન કરવું જોઈએ.  

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

દરરોજ 50 ગ્રામ  આમલીના કચકા શેકીને ખાવાથી ડાયાબિટીસ મટે છે. વડની તાજી છાલનો ઉકાળો પીવાથી તે કુદરતી ઇન્સ્યુલિન જેવી જ અસર આપે છે અને ડાયાબિટીઝને નિયંત્રિત કરે છે. આમળા અને વરિયાળીના પાઉડરને 1 ચમચી પાણી સાથે મેળવીને દિવસમાં બે વખત લેવાથી ડાયાબિટીસ સમાપ્ત થાય છે.

ડાયાબિટીઝથી મુક્તિ મેળવવા માટે લીમડાનાં પાન ચાવવા દરરોજ ફાયદાકારક છે, જો તમે ઇચ્છતા હો તો તમે તેનો રસ પણ વાપરી શકો છો.  તે બ્લડસુગરને ઘટાડવામાં અને રક્ત વાહિનીઓમાં અવરોધ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.  ડાયાબિટીઝથી રાહત મેળવવા માટે બીલીપત્ર પણ ઉપયોગી છે. તેનું સેવન કરવા માટે, સરકો પીસીને રસ કાઢો. 

હવે તેમાં એક ચપટી મીઠું અને કાળા મરી નાખો અને 20 મિલી પીવો.  રોજ આમ કરવાથી ફાયદો થશે. એક ચમચી સુકી કેરીના પાન નો પાવડર સવાર-સાંજ પાણી સાથે લેવાથી ડાયાબિટીસમાં ફાયદો થાય છે. દિવસમાં ચાર વખત 1-1 ચમચી સ્વાદહીન સફેદ રેચક પાણી સાથે લેવાથી ડાયાબિટીઝ મટે છે.

કેરીના સુકા નરમ પાન લેવાથી ડાયાબિટીઝ અંકુશમાં આવે છે, ભોજન કર્યા બાદ તેનો 1-1 ચમચી પાવડર પાણી સાથે પીસીને નિયમિત સેવન કરવાથી ડાયાબિટીઝ મટે છે.  આહારમાં કેલ્શિયમની માત્રા 800 થી 1200 મિલી રાખવાથી અને સવારે કુણા તડકામાં 15 થી 20 મિનિટ બેસવાથી 2 મહિનામાં ડાયાબિટીસ કાબુમાં આવે છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!