શસ્ત્રક્રિયા વિના કાયમી ધોરણે આંખના નંબર દૂર કરવા માટેનો સૌથી સરળ અને 100% અસરકારક સારવાર, હાલ જ અપનાવો

આંખ આપણા શરીરનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે. જો તમે લાંબા સમય સુધી કમ્પ્યુટર પર કામ કરો છો અથવા કોઈ પુસ્તક અથવા ટીવી જોતા તમારી આંખોમાં દુખાવો થાય છે, તો પછી ભવિષ્યમાં આ તમારા માટે સમસ્યા હોઈ શકે છે.  આમાં, આંખોની રોશની બગડે છે અને આંખો ઉપર ચશ્મા આવે છે.  પરંતુ જો લોકો પહેલાથી જ ચશ્મામાં આવી ગયા હોય તો શું કરવું.

સખત મહેનત કર્યા પછી, આંખનો થાક દૂર કરવા માટે તમારા બંને હથેળીઓને એકસાથે ઘસવું, જે ગરમી ઉત્પન્ન કરશે.  પછી તમારી આંખો બંધ કરો અને તમારી હથેળીઓને તમારી આંખો પર મૂકો. એક વાત ધ્યાનમાં રાખો કે જ્યારે તમે તમારી આંખો પર હાથ રાખો છો, ત્યારે પ્રકાશ બિલકુલ પડવો જોઈએ નથી. આવું દિવસમાં 3-4 વખત આ કરો.

આંખોને સ્વસ્થ રાખવા માટે આંબલા ના પાણીથી આંખો ધોઈ લો અથવા આંખોમાં ગુલાબજળ નાખો. દરેક પ્રકારની આંખના રોગો જેવા કે આંખો આવવી, આંખોમાંથી પાણી આવવું, આંખોની નબળાઇ વગેરે થવામાં રાત્રે 7-8 બદામ પાણીમાં પલાળીને પીવો. તાંબાના જગમાં એક લિટર પાણી ભરો અને તેને આખી રાત છોડી દો અને સવારે ઉઠ્યા પછી તે પાણી પીવો. તાંબામાં રાખેલું પાણી શરીર માટે ખાસ કરીને આંખો માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

આંખોની દ્રષ્ટિ માટે, ગાયના ઘીને કાન પર હળવા હાથથી માલિશ કરો, લીંબુ અને ગુલાબજળ સમાનરૂપે મિક્ષ કરીને 1-1 કલાકના અંતરે આંખોમાં નાખવાથી, તે આંખોને ઠંડક આપે છે. બીજો ઉપાય એ છે કે જીરું અને ખાંડ સમાન પ્રમાણમાં લો અને દરરોજ એક ચમચી ઘી સાથે ખાઓ.

આંખોની રોશની વધારવા માટે, દિવસમાં બે વખત આમળાં નો બનાવેલો મુરબ્બો ખાવ છે. તમને આનો ઘણો ફાયદો થશે.  સૂતા પહેલા દરરોજ એક ગ્લાસ દૂધ સાથે એક ચમચી વરીયાળી, બે બદામ અને અડધી ચમચી ખાંડ લો. કેસર અને સાદા પાણીનો ગ્લાસ આ બે વસ્તુ દ્ધારા આંખોની રોશની પાછી આવી શકે છે. આપણે ફક્ત કેસર ની ચા બનાવવાની છે  અને પાણી ઉકાળી ને તેમાં કેસર ભેળવવું પડે. રાત્રે સૂતા પહેલા એક ગ્લાસ કેસરની ચા પીવાથી ખૂબ સારા પરિણામ મળે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ઘરે બનાવેલા આંખના ટીપાં બનાવવા માટે, એક ગ્લાસ દાણાદાર ખાંડ સાથે ત્રણ ભાગ ધાણા મિક્સ કરો. બંનેને પીસીને પેસ્ટ બનાવો. પછી તેને પાણીમાં ગરમ ​​કરો અને તેને કવર કરીને એક કલાક ઢાંકીને મુકો. પછી આ મિશ્રણને સ્વચ્છ સુતરાઉ કાપડથી ફિલ્ટર કરો અને તેનો ઉપયોગ આંખમાં આઈ ડ્રોપ તરીકે કરો . કેળા અને શેરડી ખાવી આંખો માટે ફાયદાકારક છે. શેરડીનો રસ પીવો.લીંબુ એક ગ્લાસ પાણીમાં પિતા રહેવાથી જીવનભર આંખ માં દૃષ્ટિ જળવાઈ રહે છે.

પગના તળિયા ઉપર સરસિયાનું તેલ માલિશ કરીને સૂઈ જાઓ. સવારે લીલા ઘાસ પર ઉઘાડા પગે ચાલો અને અનુલોમ વિલોમ પ્રાણાયામ નિયમિત કરો, આંખોની નબળાઇ દૂર થશે.  વાળનો રંગ, વાળ સુકા અને કેમિકલ શેમ્પૂ લગાવવાનું ટાળો. દ્રાક્ષનું નિયમિત સેવન કરવાથી રાત્રે જોવાની ક્ષમતામાં વધારો થાય છે.

આંખો ઉપરથી ચશ્માને દૂર કરવા માટે, તમારી આંખોની આસપાસ અખરોટના તેલથી મસાજ કરો, તે આંખોની દ્રષ્ટિ સુધારે છે અને આંખો ઉપરથી ચશ્મા પણ ઊતરી જાય છે.  આ એક ખૂબ જ સરળ છતાં સચોટ ઉપાય છે આધુનિક જીવનના તબક્કામાં અનિદ્રા એ ખૂબ જ સામાન્ય સમસ્યા છે.  જો તમે પૂરતી ઊંઘ મેળવી શકતા નથી, તો તે તમારી આંખોને અસર કરી શકે છે.  જેના કારણે આંખો હેઠળ કાળા ડાઘ થશે અને આંખોની રોશની પણ ઓછી થશે. તેથી જ દિવસમાં 7-9 કલાકની ઊંઘ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એલોવેરાનો રસ કાઢતા પહેલા તેના પાંદડા ઉકાળીને પછી તેને ઠંડા પાણીથી સાફ કરો. ત્યારબાદ આ બધી ચીજોને એક સાથે મિક્સ કરી બ્લેન્ડરમાં નાખો અને તેને સારી રીતે ક્રશ કરો. આ મિશ્રણને બંધ કરીને ફ્રિજમાં રાખો. આ મિશ્રણનો એક ચમચી દરરોજ દિવસમાં 3 વખત (ભોજન પહેલાં અડધા કલાક) લો.  દરરોજ આ મિશ્રણનું સેવન કરવાથી ખૂબ સારા પરિણામ મળે છે. 

તમારી આંખોને થોડી સેકંડ માટે ઘડિયાળની જેમ ગોળ ફેરવો, અને પછી થોડી સેકંડ માટે વિરુદ્ધ દિશામાં અને આ ચાર કે પાંચ વાર પુનરાવર્તન કરો. ચશ્માની સંખ્યા ઘટાડવા માટે, સવારે ઉઠો અને કોગળા કર્યા વિના મોંઢા ની લાળ પોતાની આંખોમાં કાજળ ની જેમ લગાવો. સતત 6 મહિના કરવાથી ચશ્મા ના નંબર ઓછા થાય છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!