રોજ એક ચમચી લેશો તો જિંદગીમાં ક્યારેય હાર્ટ એટેક નહીં થાય.

વિશ્વના લગભગ બધા વિસ્તારોમાં મધ ઉત્પન્ન થાય છે.  હનીને આયુર્વેદિક અને યુનાની દવાઓમાં સદીઓથી દવા તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.  હાલના વૈજ્ઞાનિકો મધને ઘણા રોગો માટે તાવીજ તરીકે સ્વીકાર્યું પણ છે.

શુદ્ધ મધ સાથે નિયમિત રીતે તજનું ચૂર્ણ પીવાથી અનેક રોગો મટે છે. હની એક દવા છે જેનો ઉપયોગ કોઈપણ રોગ માટે થઈ શકે છે. મધ ઓછી માત્રામાં દવા તરીકે લેવામાં આવે છે, તે મધુર હોવા છતાં, ડાયાબિટીઝના દર્દીઓને નુકસાન કરતું નથી.

તો ચાલો હવે જાણીએ કે મધ અને તજનાં મિશ્રણથી કયા રોગો મટે છે. એક ભાગ મધ અને બે ભાગ નવશેકું પાણી એક ચમચી તજ પાવડર સાથે મિક્સ કરી શરીરના દુખતા ભાગ પર હળવા હાથોથી માલિશ કરવાથી એક મિનિટમાં દુખાવો અટકી જાય છે અને દર્દીને તત્કાલ રાહત મળે છે.

એક કપ ગરમ પાણીમાં બે ચમચી મધ અને એક ચમચી તજ પાવડર નાખીને રોજ સવારે અને સાંજે પીવાથી સાંધાનો દુખાવામાં રાહત મળે છે. જે લોકોના માથામાં ટાલ પડી છે અથવા ટાલ પડવાની શરૂઆત થઈ છે તે લોકોએ લગભગ પા નહાતા પહેલા પાંચ મિનિટ ઓલિવ તેલને એક ચમચી તજ પાવડર ભેગું કરી માલિશ કર્યા બાદ નહાવું જોઈએ. આ પ્રયોગ કરવાથી વાળ કરતા બંધ થશે.

ચાના પાણીમાં બે ચમચી મધ અને ત્રણ ચમચી તજ પાવડર નાખીને દર્દીને આપવાથી તે દિવસમાં ત્રણ વખત લેવાથી માત્ર 2 કલાકમાં લોહીમાં કોલેસ્ટરોલનું સ્તર ઓછું થાય છે.  દરરોજ આવી ચા પીવાથી ભયાનક કોલેસ્ટરોલ અથવા ચરબીયુક્ત તત્વો સંપૂર્ણપણે નિયંત્રિત કરી શકાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

દરરોજ શુદ્ધ મધ ખાવાથી કોલેસ્ટરોલની ફરિયાદ ક્યારેય નહીં થાય. મ જેને સામાન્ય અથવા તીવ્ર શરદી હોય છે, તેમના માટે એક ચમચી મધ લો અને તેને ગરમ કરો. તેને એક ચમચી તજ પાવડર સાથે મિક્સ કરીને દિવસમાં ત્રણ વખત ચાટવું.  આ ઉપયોગથી થોડીવારમાં કોઈ પણ ઉધરસ અથવા શરદી દૂર થઈ જશે. વળી, ઠંડીને કારણે ગળું સુકાઈ જાય તો પણ સારૂ રહેશે. વર્ષોથી ડોકટરો અપચો દૂર કરવા અને દુખાવો દૂર કરવા માટે મધનો ઉપયોગ કરે છે. તજને મધ સાથે મેળવીને ચાટવાથી પેટના ચાંદા પણ મટે છે. તજ પાવડરને મધ સાથે મેળવીને ચાટવાથી ગેસમાંથી મુક્તિ મળે છે.

સવારના નાસ્તામાં બ્રેડ-ટી-રોટલી સાથે નિયમિત જેલી અથવા જામની જગ્યાએ મધ અને તજ પાવડરની બનેલી પેસ્ટ નું સેવન કરવાથી શરીરમાં સંચયિત ચરબી અને લોહી શુદ્ધ થાય છે જે હૃદયરોગને રોકે છે.

મધ ઘણા પોષક તત્વો અને ખનિજોથી સમૃદ્ધ છે. પરિણામે, વપરાશકર્તાના લોહીમાં શ્વેત રક્તકણો રોગ પ્રતિરોધકતા વધે છે અને તે શરીરમાં બેક્ટેરિયા અને વાયરસનો નાશ કરે છે.  કોઈપણ ભારે ભોજનને પણ પચાવે છે. ઉંમર ઉંમર સાથે ત્વચા ઢીલી થતી નથી. આયુષ્ય વધે છે અને સો વર્ષ થવા છતાં તે યુવાનીમાં જે કરી શકે તે કરી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ચા બનાવવા માટે, એક કપ ચમચી તજ પાવડર ત્રણ કપ પાણીમાં ઉકાળો. તેમાં ચાર ચમચી મધ મિક્સ કરીને ત્રણથી ચાર કપ દિવસમાં પીવાથી શરીરના ત્વચાના કોષો જુવાન રહે છે. ચામડીના કોઈપણ રોગ જેવા કે ખંજવાળ,ધાધર પર મધ અને તજ પાવડર સમાનરૂપે લગાવવાથીબત્વચાના રોગો થોડા દિવસોમાં નાશ પામે છે.

એક ચમચી તજ પાવડરમાં ત્રણ ચમચી મધની પેસ્ટ બનાવો અને તેને ચહેરા પર લગાવો જ્યાં રાત્રે ખીલ આવે છે અને બીજે દિવસે વહેલી સવારે જાગો ત્યારે ચહેરાને  સાદા ગરમ પાણીથી ધોઈ લો. સતત બે અઠવાડિયા સુધી આમ કરવાથી ખીલ ગાયબ થાય છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!