તમારે વારંવાર જવું પડે છે બાથરૂમ, હાલ જ કરો આ ઉપાય તો સમસ્યા જડમૂળથી ગાયબ થઈ જશે

લોકોને ઘણી વાર લાગે છે કે તેમને સામાન્ય કરતા વધારે પેશાબ કરવો પડે છે.  વારંવાર પેશાબ કરવો એ એક મોટી સમસ્યા છે, કારણ કે તે રોજિંદા જીવનમાં સમસ્યા બની શકે છે અને રાત્રે ઊંઘ ખરાબ થાય છે 

બહાર નીકળ્યા પછી પણ ઘણીવાર શરમજનક પરિસ્થિતિ પેદા કરે છે.  સરેરાશ વ્યક્તિ દિવસમાં 4 થી 8 વખત પેશાબ કરે છે.  વારંવાર પેશાબ કરવાના કારણોમાં પેશાબની નળીઓમાં  ચેપ, પેશાબની તકલીફ, પ્રોસ્ટેટ વૃદ્ધિ, મૂત્રાશયના પથરી,ગર્ભાવસ્થા, પેલ્વિસમાં ગાંઠ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.  જો તમારા કિસ્સામાં આ સ્થિતિ છે, તો તે સારા સંકેત નથી અને તેને અવગણવું જોઈએ નહીં.

જો તમે દિવસમાં 4-5 વખત પેશાબ કરો છો તો તે સામાન્ય છે પરંતુ જ્યારે તે 8 ગણી વધે છે ત્યારે તેના વિશે વિચારવું જરૂરી બને છે. વારંવાર પેશાબ કરવાના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે.  જો મૂત્રાશય ગરમ થાય છે અથવા તમે પેશાબની નળીઓના ચેપથી બીમાર છો, તો વારંવાર પેશાબની અવ્યવસ્થા એ ડાયાબિટીસનું સામાન્ય લક્ષણ છે.

વારંવાર પેશાબ થવાનું સૌથી સામાન્ય કારણ વધુ પડતું મૂત્રાશય સક્રિય કાર્ય હોઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં વ્યક્તિને વારંવાર પેશાબ કરવા પ્રેરાય છે. જો પેશાબની નળીના વિસ્તારમાં ચેપ લાગે તો તમારે આ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી શકે છે.  આ પરીસ્થિતિમાં વારંવાર યુરિન થવા સાથે, યુરિનમાં બળતરા પણ થાય છે. જ્યારે પ્રોસ્ટેટ ગ્રંથિ વિસ્તૃત થાય ત્યારે પણ આ સમસ્યા થઈ શકે છે. 

જો તમે દિવસ દરમિયાન વારંવાર પેશાબ થવાની સમસ્યાથી પરેશાન છો, તો કેટલાક ઘરેલું ઉપાય તમને મદદ કરી શકે છે.  કોઈને વારંવાર પેશાબ કરવો ગમતો નથી. દાડમની છાલની પેસ્ટ બનાવો અને તેનો નેનો ભાગ પાણી સાથે દિવસ માં બે વખત ખાવાથી.  5 દિવસ સુધી આ કરો, તમને તેનાથી રાહત મળશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

કુલથીમાં કેલ્શિયમ, આયર્ન અને પોલિફેનોલ હોય છે, જોકે તેમાં એન્ટીઓક્સિડન્ટ ભરપુર હોય છે.થોડી કુલથી ને દરરોજ સવારે ગોળ સાથે લેવાથી મૂત્રાશયનું નુકસાન સમાપ્ત થાય છે.

તલનાં દાણામાં એન્ટીઓક્સિડન્ટ, ખનિજો અને વિટામિન્સ હોય છે.  તે ગોળ અથવા અજમા સાથે મેળવી સેવન કરી શકાય છે. 3-4 તુલસીના પાન એક ચમચી મધ સાથે મિક્ષ કરીને સવારે ખાલી પેટ પર ખાઓ.  દહીં દરરોજ ખોરાક સાથે લેવું જોઈએ. તેમાં હાજર પ્રોબાયોટીક મૂત્રાશયમાં ખતરનાક બેક્ટેરિયાના વિકાસને અટકાવે છે.

સૂંઠ અને મધ સાથે મેથીનો પાઉડર મિક્સ કરો અને તેને પાણી સાથે ખાઓ. દર બે દિવસે આ કરો, પરિણામ સ્પષ્ટ જોવા મળશે. ચંદન, લોબાન અને ચાના ઝાડ જેવા આવશ્યક તેલ સાથે તમારા ખાનગી ભાગોની માલિશ કરવાથી તે જગ્યાની બળતરા અને વારંવાર પેશાબની સમસ્યા દૂર થાય છે.  

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

શ્રેષ્ઠ પરિણામો માટે સુગંધ ચિકિત્સકની સલાહ લો. બેકિંગ સોડા પેશાબના પીએચને નિયંત્રિત કરશે. અડધો ચમચી બેકિંગ સોડા 1 ગ્લાસ પાણીમાં ભળીને પીવો. તમે જેટલું પાણી પીશો તેટલું તમારું શરીર હાઇડ્રેટેડ થશે અને કિડનીમાંથી વધુ ગંદકી બહાર આવશે. એક વ્યક્તિએ દરરોજ લગભગ 3 લિટર પાણી પીવું જોઈએ. 

1 ચમચી તલ અને ગોળને એક સાથે મિશ્રિત ખાવા જોઈએ.  સમસ્યા દૂર ન થાય ત્યાં સુધી આ કરો.  તલ શરીરમાં ચેપથી રાહત આપે છે. આમળાંના સેવનથી પેશાબની નળીઓનો ચેપ મટે છે.  તે વારંવાર પેશાબની સમસ્યાથી પણ બચાવે છે. તેમાં એન્ટીઓક્સીડન્ટ અને વિટામિન સી પણ હોય છે જે એકંદર સ્વાસ્થ્યને સુધારે છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!