અસ્થમા, સંધિવા, ડાયાબિટીઝ અને ગળાની દુખાવો, દરેકનો રામબાણ ઈલાજ છે આ, 100 ટકા અસરકારક ઉપચાર

સીંધવ મીઠું એક ખનિજ છે જે પથ્થરના રૂપમાં જોવા મળે છે.  તે સિંધા મીઠું, લાહોરી મીઠું તરીકે પણ ઓળખાય છે.  રસાયણશાસ્ત્રમાં તેને સોડિયમ ક્લોરાઇડ કહેવામાં આવે છે.  તે મોટે ભાગે સફેદ કે પીળો રંગનો હોય છે.  

તેમાં મુખ્યત્વે સાદા મીઠા કરતા વધુ કેલ્શિયમ, પોટેશિયમ અને મેગ્નેશિયમ હોય છે.  વળી, તેમાં આયર્ન, જસત, સોડિયમ સલ્ફેટ, સોડિયમ બાયસલ્ફેટ, આયર્ન સલ્ફેટ, હાઇડ્રોજન સલ્ફેટ જેવા પોષક તત્વો ભરપુર હોય છે, જે સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક છે.  તો ચાલો જાણીએ સિંધુ મીઠાના ફાયદા વિશે.

સિંધવ મીઠાવાળા ખોરાકનું સેવન કરવાથી પાચન યોગ્ય રીતે કામ કરે છે.  ખરેખર, મીઠામાં 65 થી વધુ ખનિજો હોય છે, જે શરીરને અનેક રોગોથી સુરક્ષિત કરે છે.તેથી, જે લોકો સિંધવ મીઠાનું સેવન કરે છે તેમના શરીરમાં આ ખનિજોની કમી હોતી નથી. મીઠું ખાવાથી કબજિયાત થતી નથી અને ખોરાક સરળતાથી પચાવી લે છે.

સિંધવ મીઠું પાચક ગુણધર્મો ધરાવે છે, જે ગળામાં ફસાયેલા બેક્ટેરિયાવાળા મ્યુક્સને પાતળા કરવામાં અને શરીરમાંથી બહાર કાઢવામાં મદદ કરી શકે છે.  ઉપરાંત, તે કફની સમસ્યાને દૂર કરી શકે છે.  ગળાના દુખાવાની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે, સિંધવ મીઠાના નવશેકું પાણી સાથે કોગળા કરવાથી દર્દીને રાહત મળે છે .

સિંધવ મીઠાના નિયમિત સેવન કરવાથી સ્નાયુઓમાં દુખાવો અને ખેંચાણમાં સરળ રાહત મળે છે.  સીંધવ મીઠું સાઇનસની સમસ્યાથી રાહત મેળવવા માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.  લીંબુના પાણીમાં સિંધવ મીઠું નાખીને પીવાથી પથરીની સમસ્યા સમાપ્ત થાય છે.  અસ્થમા, સંધિવા, ડાયાબિટીઝ જેવા ગંભીર રોગોની સમસ્યા દૂર કરવામાં સિંધવ મીઠું ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

પેઢાંમાંથી લોહી નીકળવું એ પેઢાના રોગની નિશાની છે.  આની પાછળનું મુખ્ય કારણ દાંત પર પ્લાકનો સંચય છે.  જો સોજો ,પ્લાક જેવા બીજા કોઈ સામાન્ય કારણને લીધે લોહી નીકળતું હોય, તો પછી તમે આ સમસ્યાને નવશેકું પાણીમાં સિંધવ મીઠું નાખીને નિયમિત ધોવાથી આ મુક્તિથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

સિંધવ મીઠાના સફાઇ અને ડિટોક્સિફાઇ ગુણધર્મો મૃત ત્વચાના કોષોના નિર્માણને અટકાવીને ત્વચાને સરળ અને નરમ બનાવી શકે છે.  આ ઉપરાંત, તે ત્વચાને તાજી રાખે છે, ત્વચાની પેશીઓને મજબૂત કરે છે. તેથી સિંધાલૂણ સ્કિન માટે સ્ક્રબ તરીકે પણ વાપરી શકાય છે.  આ રીતે, સિંધવ મીઠું ત્વચા માટે ફાયદાકારક પણ સાબિત થાય છે.

જો તમને માંસપેશીઓની સમસ્યા છે, તો પછી સિંધવ મીઠું પાણીના ટબમાં નાંખો અને થોડો સમય બેસો, આ સિવાય, થોડુંક સિંધવ મીઠું નવશેકું પાણી સાથે પીવાથી પણ ફાયદો થાય છે.  આમ સિંધવ મીઠું સ્નાયુઓની સમસ્યામાં ફાયદાકારક છે.  હવામાન પરિવર્તન અથવા ગરમ અને ઠંડા ખાવાથી શરદી થઈ શકે છે.  આ સમસ્યા ગળાના દુખાવા માટેનું કારણ બની શકે છે

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સિંધવ મીઠું ત્વચાના રોગો અને ડેન્ટલ રોગોમાં પણ વપરાય છે.  સિંધવ મીઠાનો ઉપયોગ મેદસ્વીપણાને ઘટાડવાનો એક સારો રસ્તો છે.  અને આ મીઠું ખાવાથી સુકી ઉધરસમાં પણ રાહત મળે છે. સિંધવ મીઠું અનિદ્રામાં અસરકારક સાબિત થાય છે.  માન્ય મીઠાની જગ્યાએ સિંધવ મીઠાનો ઉપયોગ કરી શકાય છે.  આ મીઠું ભૂખ ઘટાડવામાં અને થોડા સમય માટે ચરબી બર્ન કરવામાં મદદ કરે છે.

સિંધવ મીઠાને ત્રિદોષક પણ કહેવામાં આવે છે – તે વાત, પિત્ત અને કફથી સંબંધિત રોગોને મટાડે છે.  લીંબુ અને  સિંધવ મીઠાનો શરબત પીવાથી પેટના સૂક્ષ્મજંતુઓ મરી જાય છે.  તે એસિડિટી અને ગેસ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.  સિંધવ મીઠું શરીરમાં રક્ત પરિભ્રમણને સુધારે છે.  અને હાનિકારક પદાર્થોને દૂર કરે છે. સિંધવ મીઠું લીંબુના રસ સાથે લેવાથી ઉલટીમાં રાહત મળે છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!