આ વસ્તુ ખાવાનું શરૂ કરો, પેટ પાણીની જેમ ઓગળી જશે, હાલ જ અપનાવો આ અસરકારક ઉપચાર

બિનઆરોગ્યપ્રદ જીવનશૈલી ઉપરાંત વજન વધવાનું કારણ પેકેજ્ડ ખોરાકનો વધુ પડતો વપરાશ પણ છે. કેટલીકવાર બ્રાન્ડેડ પ્રોડક્ટ્સમાં સ્વાસ્થ્યપ્રદ કાર્બોહાઈડ્રેટ અને મહત્વપૂર્ણ મેક્રોન્યુટ્રિએન્ટ્સ સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનું કારણ બની શકે છે.  જેમ કે પર્યાપ્ત પોષણનો અભાવ, શ્વાસ લેવામાં તકલીફ અને થાક વગેરે.

જુવારનો લોટ ફાઇબરમાં સમૃદ્ધ છે અને સામાન્ય રીતે દરેક જગ્યાએ જોવા મળે છે.  જુવારના લોટમાં પ્રોટીન, ખનિજો અને વિટામિન હોય છે.  તે ધાન્યના લોટમાં રહેલ ગ્લુટન દ્રવ્ય મુક્ત છે જે ડાયાબિટીઝને નિયંત્રણમાં રાખવા માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

એક વાડકી જુવારમાં આશરે 22 gm પ્રોટીન હોય છે. તે ભૂખને કાબૂમાં રાખે છે અને તમને અનિચ્છનીય અથવા જંક ફૂડ ખાવાથી રોકે છે. આ બધી વાનગીઓને સ્વાદ અને આરોગ્ય બંનેમાં સારી માનવામાં આવે છે.

બાજરીનો રોટલો ખાધા પછી, તમને લાંબા સમય સુધી ભૂખ લાગતી નથી, જે વજનને નિયંત્રણમાં રાખવામાં મદદ કરે છે.  બાજરીનો રોટલો ઘઉં કરતાં શરીરને વધારે શક્તિ પ્રદાન કરે છે. બાજરીનો રોટલો ખાવાથી ફક્ત વજન ઓછું થતું નથી પરંતુ પુષ્કળ શક્તિ પણ મળે છે.

બે ચમચી જવ બે લિટર પાણીમાં ઉકાળો. જ્યારે ઉકળવા આવે ત્યારે ઢાંકણને બરાબર ઢાંકી દો જેથી જવના દાણા સારી રીતે રંધાઈ જાય. જ્યારે આ મિશ્રણ પાણીમાં ભળી જાય છે અને આછા ગુલાબી રંગનું પાતળું મિશ્રણ બને છે, ત્યારે સમજી લો કે આ પાણી પીવા માટે તૈયાર છે. તેને ગાળી લો અને દરરોજ તે પીવો. તમે તેમાં લીંબુ, મધ અને મીઠું પણ ટેસ્ટ માટે સ્વાદ અનુસાર ઉમેરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જવની ડાળીમાં ફાઇબરનું પ્રમાણ વધુ છે અને તે રાંધવામાં વધુ સમય લે છે. કુશ્કી વિના જવને રાંધવાનું સરળ છે. જવ અને ચણાની લોટની રોટલીનું સેવન કરવાથી માત્ર પેટ અને કમર જ નહીં પરંતુ આખા શરીરનું મેદસ્વીપણા પણ ઓછું થઈ જશે.  તે જ સમયે અતિશય આહાર અને અતિશય આહારને ટાળો પ્રથમ એક ગ્લાસ પાણી લો. અને તેમાં લીંબુના ટુકડા નાંખો.  લીંબુની છાલ કાઢશો નહીં.  

દિવસ દરમિયાન એક લિટર આ પાણી પીવો. તમે તેને દિવસમાં 2-3 વખત પી શકો છો, આ પાણી રાત્રે વધારે પીવું જોઈએ. જ્યારે પાણી સમાપ્ત થાય ત્યારે તમે લીંબુની છાલ ફેંકી શકો છો એક મહિના સુધી આ પીણું પીવાથી તમને મોટો ફાયદો થશે.

દિવસમાં બે થી ત્રણ વખત છાશ પણ લો. તેમાં પીપરનુ ચૂર્ણ પણ નાખો. દરરોજ સવારે છાશ સાથે આ પાવડર ત્રણ ગ્રામ લેવાથી પેટ પાતળું થાય છે. એક ચમચી ફુદીનાનો રસ મધ સાથે મેળવી લેવાથી જાડાપણું ઓછું થાય છે. શાકભાજી અને ફળોમાં કેલરી ઓછી હોય છે, તેથી તેનો વધુ વપરાશ કરો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!