તમે કોરનાની રસી તો લઈ લીધી પણ તે અસલ છે કે નકલી? જાણો એક જ ક્લીકે

કોરોના રસી લેવા માટેનો સંઘર્ષ દેશભરમાં ચાલુ છે. જ્યારે તમે રસી મેળવવામાં સફળ થશો, ત્યારે કોવિડ પ્લેટફોર્મ દ્વારા કોવિડ રસીનું પ્રમાણપત્ર તમને ઉપલબ્ધ થાય છે. રસી પ્રમાણપત્રમાં નામ, વય, આઈડી અને રસીકરણની વિગતો સાથે ક્યૂઆર કોડની વિગતો શામેલ હોય છે. આ ક્યૂઆર કોડ ચકાસણી માટેના પ્રમાણપત્ર પર મૂકવામાં આવ્યો છે.  

ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે, ફોટોશોપ દ્વારા આ ક્યૂઆર કોડનો ઉપયોગ કરીને બનાવટી રસીનું પ્રમાણપત્ર બનાવી શકાય છે કે નહીં. આ માટે તમારે સજાગ રહેવાની જરૂર છે.  આ રીતે તમે ચકાસી શકો છો કે રસીનું પ્રમાણપત્ર બનાવટી છે કે અસલી.

આ કામ COWIN વેબસાઇટ પર કરો

તે જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે કે તમારી પાસે નકલી રસીનું પ્રમાણપત્ર નથી. આ માટે,  Click પર જાઓ.  અહીં  ‘સ્કેન ક્યૂઆર કોડ’ પર ક્લિક કરો. જેવા તમે ક્લિક કરો છો, તમને તમારા ફોન પરનાં કેમેરાને સક્રિય કરવા માટે એક મંજૂરી માગશે. તેને મંજૂરી આપો. 

QR કોડ સ્કેન કરો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ક્યૂઆર કોડ કાગળ અથવા ડિજિટલ પ્રમાણપત્ર પર પણ સ્કેન કરી શકાય છે.  ક્યૂઆર કોડ સ્કેન કરવાથી એક સફળતાપૂર્વક ચકાસાયેલ રસી પ્રમાણપત્ર બતાવવામાં આવશે.

વાસ્તવિક અને નકલી કેવી રીતે ઓળખવી

1)Message: ‘Certificate Successfully, 2)Verified’ , 3)Name/નામ, 4)Age/ઉંમર, 5)Gender/લિંગ, 6)Beneficiary Reference ID, 7)Date of Dose/રસી લીધાની તારીખ, 8)Certificate Issued: Provisional/Final, 9)Vaccination at/રસિકરણનું સ્થળ

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તમને પ્રમાણપત્ર અસલ છે કે નહીં તે ઉપરની માહિતી દેખાતી નથી, તો તે પ્રમાણપત્ર અમાન્ય ગણાશે. આ રીતે તમે સરળતાથી આ પ્રમાણપત્ર અસલ છે કે નકલી તે ઓળખી શકો છો.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!