ઊંઘતા પહેલા આ ચા પીશો તો શરીરની ચરબી સડસડાટ ઉતરવા લાગશે, હાલ જ શરૂ કરી દો

જાડાપણું તમારી સુંદરતાને જ ઓછું કરે છે પરંતુ સ્વાસ્થ્ય સંબંધી અનેક સમસ્યાઓનું કારણ પણ બની શકે છે. વજન વધવા અને મેદસ્વીપણાની સમસ્યાથી પરેશાન લોકો જાણતા નથી કે તેમના વજન ઘટાડવા માટે કેટલા ઉપાયો અપનાવવામાં આવે છે. કસરતથી માંડીને ડાયેટિંગ સુધી.

પરંતુ તે લોકો માટે કે જેઓ ખોરાક અને ફૂડની વધુ શોખીન છે તેમના માટે પરેજી પાળવી થોડી મુશ્કેલ બની જાય છે. પરંતુ જો અમે તમને જણાવીએ કે તમે કસરત અને પરેજી પાળ્યા વિના સરળતાથી વજન ઘટાડી શકો છો. તે પણ કેટલાક સરળ ડ્રિંક્સની મદદથી. હા તમે બરોબર સાંભળ્યું.  

આ પીણાંની મદદથી વજન ઘટાડી શકાય છે.ખરેખર મેદસ્વીપણા એ આજના સમયની ગંભીર સમસ્યા છે. જો તમે ખરેખર વજન ઓછું કરવા માંગતા હો, તો રાત્રે સૂતા પહેલા આ ચાનું સેવન કરો. આની સાથે વજન ઝડપથી ઘટાડી શકાય છે.

આ ચાર પીણાં વજન ઘટાડવામાં મદદરૂપ થાય છે

1)મેથીની ચા- મેથી સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. મેથીનો ઉપયોગ મોટે ભાગે સ્વાદ વધારવા માટે રસોઈમાં થાય છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે મેથીની ચા પીવાથી વજન પણ ઓછું થઈ શકે છે. તેમાં એન્ટીઓકિસડન્ટો વધારે અને કેલરી ખૂબ ઓછી માત્રામાં હોય છે. રાત્રે ઉંઘતા પહેલા આ ચાના સેવનથી જાડાપણું ઓછું થઈ શકે છે. રાત્રે ઉંઘતા પહેલા આ ચા પીવાથી જાડાપણું ઓછું થઈ શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

2)ગ્રીન ટી- રાત્રિભોજનના 1-2 કલાક પહેલા એક કપ ગ્રીન ટીનું સેવન કરવાથી તમારું વજન ઓછું થાય છે. ગ્રીન ટીમાં એન્ટીઓક્સિડેન્ટ અને પોલિફેનોલ જોવા મળે છે. ગ્રીન ટી પીવા માટે થોડી કડવી છે, પરંતુ તે સ્વાસ્થ્ય માટે અત્યંત ફાયદાકારક છે. તેનું સેવન કરવાથી માત્ર વજન ઘટાડવામાં જ મદદ મળી શકશે એવું નથી પરંતુ રોગપ્રતિકારક શક્તિ પણ મજબૂત થઈ શકે છે

3)કેમોમાઈલ ચા- રાત્રે સૂતા પહેલા કેમોમાઈલ ચાનું સેવન કરવું ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. વજન ઘટાડવા માટે કેમોમાઈલ ચાને શ્રેષ્ઠ પીણું માનવામાં આવે છે. આ ડ્રિંકનું સેવન કરવાથી માત્ર વજન ઓછું થઈ શકતું નથી પણ સારી ઊંઘમાં પણ મદદ મળી શકે છે અને સુગર લેવલને કંટ્રોલ કરી શકાય છે.

4)તજ ચા- તજની ચાને શ્રેષ્ઠ કુદરતી પીણું માનવામાં આવે છે. તેમાં મેટાબોલિઝમ-બુસ્ટિંગ ગુણધર્મોની સાથે ઘણાં એન્ટીઓકિસડન્ટ અને એન્ટીબાયોટીક ગુણધર્મો પણ છે, જે વજનને સરળતાથી ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!