ઓપરેશન વગર કમરનો દુખાવો અને ફેફસાનો સોજો મટાડવો હોય તો કરો આ ઉપાય

ગુગળ એ એક વૃક્ષ છે, તેમાંથી જે ગુંદર બહાર આવે છે તેને ગૂગલ કહે છે.  ગૂગળ અનેક રોગોમાં ફાયદાકારક છે. ગૂગળ કાળો અને લાલ દેખાય છે. જેનો સહેજ કડવો સ્વાદ હોય છે. ગૂગલ ગરમ હોય છે. ગુગલનો ઉપયોગ પેટનું ફૂલવું, પેટનું ફૂલવું, પીડા, પથરી, તીવ્ર ઉધરસ, જાતીય શક્તિમાં વધારો, અસ્થમા, ઘૂંટણમાં દુખાવો, ન્યુમોનિયા જેવા રોગોની સારવાર માટે થઈ શકે છે.

ગુગલ ધૂમ્રપાનયુક્ત વાતાવરણને શુદ્ધ કરવામાં ઉત્તમ છે.  ગૂગલ એક અદભૂત દવા છે. તો ચાલો આજે અમે તમને ગૂગલના ફાયદાઓ વિશે જણાવીએ. 

લકવાગ્રસ્ત હોવાના કિસ્સામાં, કેસર, ગૂગલ અને ઘી સાથે 900 મિલિગ્રામ લેવાથી કોઈપણ પ્રકારના લકવો મટે છે. ગૂગલ ત્વચાની લાલાશ, સોજો અને પીડા સુધારે છે, સાથે સાથે સારવાર માટે સ્ટીરોઇડ ક્રિમની જરૂરિયાત ઘટાડે છે.  આયોડિનની માત્રા વધારીને અને થાઇરોઇડ ગ્રંથિ દ્વારા ગૂગલ રાહત આપે છે.

તે એન્ઝાઇમ્સ ઉત્પન્ન કરવાની પ્રવૃત્તિમાં સુધારો કરીને હાયપોથાઇરોડિઝમ સુધારે છે. ચરબીના ઘટાડાને પ્રોત્સાહન આપીને અને ભૂખ દૂર કરીને ગૂગલ મેદસ્વીપણાની સારવાર કરવામાં મદદ કરે છે.

કમરના દુખાવામાં તે વધુ ફાયદાકારક છે. આ માટે, તમારે 3 ગ્રામ શુદ્ધ ગૂગલ લેવું પડશે અને એક ખજૂર લો. તેમાંથી ઠળિયો કાઢી લઈ તેમાં શુદ્ધ ગૂગલી નાખો, ત્યારબાદ ખજૂરમાં ગૂગલ પાવડર નાખો. પછી તેને ગરમ રાખમાં થોડી વાર મૂકી રાખો. પછી તેને પીસી લો અને તેમાંથી નાની ગોળીઓ બનાવો, પછી તેને  સૂકવી લો અને પછી દરરોજ સવારે એક ગોળી લો.  આ રીતે સેવન કરવાથી પીઠનો દુખાવો સંપૂર્ણ રીતે દૂર થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ખાટા ઓડકારના કિસ્સામાં, એક કપ પાણીમાં એક ચમચી ગુગલ પાવડર ભેળવી દો અને તેને ગાળી લો, અને આ પાણી ખાધા પછી પીવો તેનાથી ખાટા ઓડકાર આવતા નથી. વાળની ​​સમસ્યા માટે ગુગલ ખૂબ ફાયદાકારક છે, આ સમસ્યા માટે ગૂગલને વિનેગર સાથે મિક્સ કરીને દરરોજ રાત્રે માથામાં લગાવવાથી ફાયદો થાય છે.

ગૂગલ પ્લેટલેટને લોહીમાં ચોંટતા અટકાવે છે. તે હૃદય રોગ અને સ્ટ્રોક સામે પણ રક્ષણ આપે છે  ગૂગલ કોલેસ્ટરોલ અને ટ્રાઇગ્લાઇસેરાઇડ્સ ઘટાડે છે. ગૂગલ ત્રણ મહિનામાં કોલેસ્ટ્રોલમાં 30 ટકાનો ઘટાડો કરી શકે છે. ગૂગલનો ઉપયોગ ઘૂંટણની પીડામાં પણ ફાયદાકારક છે. 

જો તમને કોઈ પણ પ્રકારનો ઘા છે અને તે મટતો નથી, તો પછી નાળિયેર તેલમાં અથવા ઘીમાં ગૂગલ પાવડર નાખીને તેને ઘા પર લગાવો જેથી ઘા ફક્ત ત્રણ જ દિવસમાં સાજો થઈ જાય છે. જો કાનમાં સૂક્ષ્મજંતુઓ છે અને તે મરી રહ્યા નથી, તો પછી ગૂગલનો ધુમાડો કાનમા જવા દેવાથી કાનના સૂક્ષ્મજંતુઓ મરી જાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો કોઈ પણ પ્રકારની ગાંઠ હોય, તો પછી ગૂગલ ગરમ પાણીમાં ગાંઠ પર પીસી મૂકીને તેનો ઇલાજ કરી શકે છે.  દરરોજ સવારે અને સાંજે 600 થી 1200 મિલિગ્રામ લેવાથી આ રોગથી મુક્તિ મળી શકે છે. ગૂગલ કબજિયાત માટેનું એક તાવીજ ઉપચાર પણ છે.

5 ગ્રામ ગૂગલ અને 5 ગ્રામ ત્રિફળા પાવડર ગરમ પાણી સાથે લેવાથી કબજિયાત મટે છે. લાંબી કબજિયાત હોય તો પણ તે દૂર થઈ જાય છે અને શરીરનો સોજો પણ જાય છે. જો તમારા શરીરમાં કોઈપણ પ્રકારની વધારાની ચરબી હોય તો, રાત્રે 1 થી 2 ગ્રામ શુદ્ધ ગૂગળને રાત્રે ગરમ પાણી સાથે લેવાથી તમે સ્થૂળતામાંથી છૂટકારો મેળવી શકો છો.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!