રોજ આના 2 ટીપાં નાખશો તો ગમે તેવો મગજનો દુઃખાવો અને આધાશીશી મટી જશે.

ઘણા લોકો માટે આધાશીશી સામાન્ય સમસ્યા છે.  તે માથાનો એક પ્રકારનો દુખાવો છે. જેને માઇગ્રેન પણ કહેવામાં આવે છે.  ઘણા લોકો આ સમસ્યાથી પીડાઈ રહ્યા છે. આ સમસ્યા 25 થી 55 વર્ષની વયના લોકોમાં સૌથી સામાન્ય છે.

માઇગ્રેનની સમસ્યામાં માથાનો દુખાવો થાય છે. આ સમસ્યામાં, ઘણા લોકોને જમણી બાજુએ દુખાવો થાય છે, ઘણા લોકોને ડાબી બાજુ પીડા થાય છે. ઘણા લોકોને બંને બાજુ માથાનો દુખાવો હોય છે.

આ સમસ્યામાં, ઘણા લોકોને કાનમાં અથવા આજુબાજુમાં દુખાવો થાય છે. કેટલાક લોકોની આંખોમાં દુખાવો થાય છે અને કેટલાકને આખા કપાળમાં દુખાવો થાય છે. કેટલીકવાર આ આધાશીશીની સમસ્યામાં પીડા તીવ્ર બને છે. ખાસ કરીને જ્યારે આ પીડા શરૂ થાય છે, ત્યારે શરીરની હિલચાલ અથવા માથું હલાવવાને લીધે તીવ્ર પીડા થઈ શકે છે.

ઘણા લોકો માટે, આ આધાશીશી સમસ્યા સૂર્યની હિલચાલ સાથે સંબંધિત છે. એટલે કે, જ્યારે સૂર્ય ઉગતો હોય છે, ત્યારે પીડા ધીમે ધીમે શરૂ થાય છે અને જ્યારે સૂર્ય માથા ઉપર ચઢે છે, ત્યારે પીડા તીવ્ર બને છે અને સૂર્ય નીચે જતાની સાથે જ પીડા પણ ઓછી થાય છે. જેમ જેમ સૂર્ય ડૂબતો જાય છે તેમ દુખાવો દુર થાય છે.

આમ, આધાશીશીમાં માથાનો દુખાવો ઘણી રીતે થાય છે.  આ સમસ્યા એવા લોકોમાં જોવા મળે છે કે જેઓ આ સમસ્યાથી વાકેફ છે, જે લોકો વધુ એકતા ધરાવે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જે લોકો ઘોંઘાટીયા અથવા ભેજવાળા વાતાવરણમાં જીવે છે.  આવી વ્યક્તિઓને પણ આ સમસ્યા હોઈ શકે છે. આ સિવાય હવામાન બદલાય ત્યારે પણ ઘણા લોકોને આ સમસ્યા હોય છે. તેમને પણ આ સમસ્યા હોય છે, ખાસ કરીને જો તેઓ ઘણા બધા તેલયુક્ત ખોરાક લે છે. જે લોકો આથો વાળા ખોરાક ખાતા હોય છે તેમને પણ આ સમસ્યા હોય છે. આ સમસ્યા એવા લોકોમાં વધુ જોવા મળે છે જે લોકો ખૂબ દારૂ પીતા હોય છે અથવા તેનાથી વ્યસની હોય છે.

કારણ ગમે તે હોય, તેની સારવાર તાત્કાલિક ચાલુ રાખવી જોઈએ. કારણ કે આ સમસ્યા મગજના હેમરેજનું કારણ બની શકે છે.

આ આધાશીશી મટાડવા માટે તુલસીના પાન અને મધ લો.  તુલસીના પાન નિચોવીને રસ કાઢો. આ રસમાં એક ચમચી શુદ્ધ મધ ઉમેરો. બંનેને બરાબર મિક્ષ કરી લો. જ્યારે આ બંને ચીજો એક સાથે ભળી જાય છે, ત્યારબાદ તેને ચાટી જાઓ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જ્યારે આધાશીશીનો દુખાવો શરૂ થાય છે, તરત જ આ ઉપાય શરૂ કરો. આ ઉપાય દિવસમાં બે વાર કરો.

આ સિવાય રાત્રે સૂતી વખતે દેશી ગાયનું ઘી ગરમ કરો અને તેના બે ટીપાં નાકની અંદર નાખો.  આ ઉપાય કર્યા પછી સૂઈ જાઓ. આ પ્રથાને નાસ્ય ક્રિયાકર્મ કહે છે. 5 થી 7 દિવસ સુધી કરવાથી આધાશીશીનો દુખાવો કાયમ માટે મટી જશે. આ ઉપાય એકદમ સરળ અને અસરકારક છે.

આ સિવાય જો તમને શરદ, ભાદરવો, આસોમાં આ માથાનો દુખાવો થાય છે, તો આ માટે આમળા પાવડર, ખાંડ અને ઘી લો. આ ત્રણ વસ્તુઓ એક એક ચમચી લો અને મિક્સ કરો. જ્યારે આ મિશ્રણ સારી રીતે ભળી જાય ત્યારે તેને ચાટી લો. આ ઉપાય દિવસમાં બે વખત સવારે અને સાંજે કરો.

રાત્રે 8 થી 10 દ્રાક્ષના દાણા લો અને એક ચમચી ધાણા પાવડર લો. આ પાઉડરને પાણીના બાઉલમાં મિક્સ કરો અને તેમાં દ્રાક્ષ નાખો. આ મિશ્રણને આખી રાત પલાળવા દો. સવારે ઉઠ્યા પછી આ મિશ્રણને હાથથી લગાવો અને આ મિશ્રણને ગાળી લો અને પીવો. આ પાણી પીધા પછી, એક કલાક સુધી કંઇ ખાશો નહીં, પીશો નહીં.

રાત્રે થોડું ગરમ ​​પાણી લો. તેમાં થોડુંક ચમચી મીઠું નાખો. તેને ઉમેર્યા પછી, તેને બરાબર મિક્ષ કરી લો. 15 મિનિટ સુધી ગરમ પાણીમાં એક પગ ડૂબાડો. પગની આ પદ્ધતિ એક્યુપ્રેશર પદ્ધતિ અનુસાર માથાનો દુખાવો મટાડે છે.

આધાશીશી મટાડવા માટે શુદ્ધ કેસર લો. આ કેસરને ઘી સાથે સરખા પ્રમાણમાં મિક્સ કરો. તેને થોડું ગરમ ​​કરો. આ પછી દર્દીને પલંગ પર સૂવું જોઈએ. ઓશીકું નીચું કરીને માથું નીચે વાળવું. દર્દીએ આ ટીપાંને કપાળ પર લગાવો.  સવારે આનો ઉપયોગ કરો, જે તાત્કાલિક લાભ આપે છે અને આધાશીશી ચોક્કસપણે દૂર થઈ જાય છે.

ઉપરોક્ત ઉપાય આધાશીશી અથવા આધાશીશીની સમસ્યાથી રાહત મેળવવા માટે ખૂબ જ લોકપ્રિય અને ખૂબ જ ઉપયોગી છે. આ ઉપાય કરવાથી, આપણે ચોક્કસપણે આધાશીશીની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવીશું. અમને આશા છે કે આ સમસ્યાઓમાં આ ઉપાયો તમને ખૂબ મદદ કરશે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!