ફક્ત 2 દિવસમાં પેટના ગમે તેવા કૃમિ અને કરમિયાનો નાશ કરી દેશે આ અસરકારક ઉપચાર, નાના બાળકો માટે ખાસ

ઘણા બાળકોમાં કૃમિ અથવા કૃમિની સમસ્યા હોય છે.  આ જંતુઓ અને કીડા શિશુઓથી લઈને પુખ્ત વયના લોકો સુધીની હોય છે. આ કીડો એક પરોપજીવી છે જે આપણા શરીરની અંદર રહે છે અને તેને પોષણ મળે છે. આમાંના કેટલાક પરોપજીવી હાનિકારક છે જ્યારે કેટલાક ખૂબ જોખમી છે.  પરોપજીવીઓ જે શરીરને નુકસાન પહોંચાડે છે તે વર્ષો સુધી શરીરમાં રહે છે અને ધીમે ધીમે આપણા શરીરને ખતમ કરે છે.

નાના બાળકોમાં આ ખાસ કરીને વધારે હોય છે. આનું કારણ છે કે આ કરમીયા બાળકો વધુ દૂધ પીવે છે, જેના કારણે આ સમસ્યા બાળકોમાં વધુ રહે છે. દૂધમાં ખાંડ પણ ઉમેરવામાં આવે છે. આ સાથે બાળકોને ગળી જવાની પણ આદત હોય છે. જેથી બાળકોમાં વધુ કરમિયા પેદા થાય છે.

બાળકોના શરીરમાં ફણગાવેલા અનાજ જેવા નાના નાના જીવડાં હોય છે. જો આવી કોઈ વ્યક્તિ હોય, તો પછી ગોળ ખાવાનું બંધ કરો. કરમિયા ઓછા થાય ત્યાં સુધી ઓછી મીઠાઈ આપો. બાળકોમાં રહેતા આ કૃમિની સારવાર માટે વાવડિંગ ખૂબ જ ઉપયોગી છે. આ વાવડિંગ મેંદીના બીજ જેવા આવે છે.

આ વાવડિંગનો બારીક પાવડર બનાવો. આ પાવડર નાના બાળકો માટે 3 ગ્રામ અને મોટા બાળકો માટે 5 ગ્રામ લો. બાળકોને સવારે મધ સાથે તે ચટાડવું જોઈએ.  સાંજે પણ આ જ કરવું. આ ઉપચારથી કૃમિનો નાશ થાય છે અને તેના અન્ય ફાયદા પણ છે. આ સારવારથી બુદ્ધિ પણ સુધરે છે.

તેના ઔષધીય ગુણધર્મોને લીધે, તેની કોઈ આડઅસર થતી નથી. જો મધ નથી, તો પછી તે પાવડર એકલો પણ ખાઈ શકાય છે, તે બાળકોનો ઓએહાબ થોડા રાતાં રંગનો આવે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

કરમાણી અજમાનો ઉપયોગ કૃમિના ઉપચાર માટે પણ થઈ શકે છે અને તેનો નાશ કરવામાં ઉપયોગી છે.  કરમાણી અજમો ખાસ કરીને ગોળ કૃમિના ઇલાજ માટે ઉપયોગી છે. તે અજમો કોઈ પણ ઓસાડિયાની દુકાનમાં ઉપલબ્ધ થઈ શકે છે. ગોળ કૃમિ ઘણીવાર વૃદ્ધ વ્યક્તિઓમાં જોવા મળે છે. 

આ ઉપચાર માટે, 5 ગ્રામ કરમાણી અજમોને પીસીને પાણી અથવા મધ સાથે લેવો. આ પ્રયોગ મોટે ભાગે સવારે અને સાંજે સૂવાના સમયે કરી શકાય છે. આ પ્રયોગ કરવાથી અતિસાર પણ દૂર થાય છે.

પિત્તપાપડો એ પણ કૃમિઓ મટાડવાની દવા છે. આ પિત્તપાપડો લગભગ ત્રણ ગ્રામ લો અને તેમાં અડધો ખાંડી નાખો. સૂતા સમયે આ પિત્તપાપડો રાત્રે પાણીમાં પલાળો. તમે સવારે ઉઠો ત્યારે આ પાણીને ગાળીને પીવો. આ પાણી પીવાના અડધા કલાક પહેલા કે પછી કંઈપણ ખાશો નહીં કે પીશો નહીં. આ પ્રયોગ કરવાથી કૃમિ પણ ખતમ થઈ જાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

મોટેભાગે મોટા લોકોમાં પણ ખૂબ મોટી સંખ્યામાં કૃમિ હોય છે. જે લોકો રાત્રે દાંત પીસે છે તેમના શરીરમાં કીડા આવે છે.  કીડા થવાનું લક્ષણ એ છે કે તેઓ દાંત પીસતા હોય છે.  અનાનસની ચાસણી ઉપાય તરીકે ખૂબ ઉપયોગી છે.  અનેનાસનો રસ પણ પી શકાય છે. મોસમમાં અનાનસ ખાવાથી તમામ પ્રકારના જંતુઓ મરી જાય છે.

કફરો અને કેસર જંતુઓની સારવારમાં પણ ઉપયોગી છે.  આ માટે તેમાં એક ગ્રામ કપૂર અને થોડું કેસર મિક્સ કરો.  સૂવાના સમયે તેને પાણી સાથે લો. આ પ્રયોગ સવારે શૌચાલયમાં કૃમિને દૂર કરે છે.

આ રીતે, ઉપરોક્ત ઉપાય આ રીતે કરવાથી નાના બાળકોથી લઈને પુખ્ત વયના લોકો સુધીના કૃમિ, કૃમિ અને પેટના કીડા મટાડે છે. આ ઉપચારથી શરીરના આંતરડામાં પણ ફાયદો થાય છે અને ગુદા અને ગુદામાર્ગમાં આંતરડાના કૃમિ અને કૃમિનો નાશ થઈ શકે છે. અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને આ માહિતી ખૂબ ઉપયોગી થશે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!