વર્ષો જૂનો વા, સાંધાનો દુઃખાવો અને કમરનો દુઃખાવો દૂર કરો આ 100 ટકા અસરકારક ઉપચારથી

ઘણા લોકો હાલની આહાર પદ્ધતિને કારણે ઝાડાથી પીડાય છે.  અથવા તે હવા અને પિત્તની અવ્યવસ્થાને કારણે છે.  વા એ એક રોગ છે જે આખા શરીરમાં સાંધાનો દુખાવો કરે છે. જે ગાંઠ, સંધિવા વગેરેના સ્વરૂપમાં વિવિધ રીતે થાય છે. આના કારણે શરીરમાં દુખાવો, ઘૂંટણની પીડા, કાંડામાં દુખાવો, ઘૂંટણની પીડા અથવા કોઈપણ સાંધાનો દુખાવો થઈ શકે છે.

વાના દુખાવાથી મુક્તિ મેળવવા માટે આયુર્વેદમાં ઘણા ઉપાયો છે. વનસ્પતિઓની સારવારથી વા મટાડવામાં આવે છે.  આપણા આયુર્વેદ ગ્રંથોમાં વન ઉપચાર વિશે ઘણી માહિતી છે.

સારવારની શરૂઆતમાં માત્ર મગનું પાણી પીતા પેટને સાફ કરો જેથી કોઈ પણ સારવાર સારા પરિણામ આપી શકે. મગનું પાણી શરીરને ઉર્જા અને શક્તિ આપે છે. મગનું પાણી પીવાથી, ખોરાકની જરૂરિયાત સમાપ્ત થાય છે.

ઔષધિય તેલ બનાવીને માલિશ કરવાથી સાંધાનો દુખાવો પણ મટે છે.  આ માટે એરંડાનું તેલ અથવા સરસવનું તેલ અથવા તલનું તેલ વાપરી શકાય છે. આ ત્રણમાંથી કોઈપણ તેલનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. એરંડા તેલ એ બધા તેલોમાં શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે, તેથી જ્યારે પણ શક્ય હોય ત્યારે તેનું સેવન કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

આ માટે 200 ગ્રામ એરંડા તેલ લો. તેમાં 10 મોટા આકડાના પાંદડા નાખો. પાંદડા ટુકડાઓમાં કાપો. આ પાંદડાને શેકી લો. તે જ રીતે આ પાંદડા  સૂકાયા પછી, તેલમાંથી પાંદડા કાઢી લો. ત્યારબાદ આ તેલમાં લસણની 10 કળી નાંખો. જ્યારે કળી અડધી ભુરી થઈ જાય, ત્યારબાદ તેમાં લીમડાના પાન ઉમેરો.  ત્યારબાદ તેમાં આદુ અને ખાંડ નાખો.  સહેજ ગરમ થયા પછી તેને તરત જ કાઢી લો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તેલ ઠંડુ થાય એટલે તેને ગાળી લો. આ તેલને ગાળી લો અને બોટલમાં ભરો.  હવે આ બોટલનું તેલ દરરોજ વાના ભાગ પર લગાવો. આ તેલને હળવા હાથથી માલિશ કરો. આ રીતે તે ભાગ પર તેલ લગાવવાથી ફાયદો થશે. આ તેલ સાંધાના દુખાવામાં રાહત આપે છે. આ તેલ ઉલટીની સમસ્યા માટે ખૂબ અસરકારક સારવાર છે.

સંધિવાની પીડા દર્દી માટે ખૂબ જ પીડાદાયક છે.  શરીર આખું તકલીફમાં મૂકાઈ જાય છે. આ સારવાર માટે ગળું અને દાહ.  25 ગ્રામ ગળી.  ગળામાં 4 કપ પાણી નાખો.  ત્યારબાદ આ મિશ્રણને ધીમી આંચ પર ગરમ કરો.  જ્યારે આ ઉકળતા પાણી 1 કપ સુધી વધે એટલે તેને બંધ કરો. તે પછી મિશ્રણને ગાળી લો. ગાળ્યા પછી આમાં પાંચ ગ્રામ શીલાજિત મિશ્રણની અંદર નાખો અને મિશ્રણને બરાબર હલાવો. આ મિશ્રણ ઠંડુ થાય ત્યારે પીવો. સૂવાના સમયે આ મિશ્રણને સવારે અને સાંજે પીવો. આ મિશ્રણ લીધા પછી અડધો કલાક પહેલા અથવા અડધો કલાક પાણી ન પીવું.

વાની સમસ્યામાં અરડુંસી ખૂબ ઉપયોગી છે. અરડુસી ઘણી જગ્યાએ અથવા બગીચામાં જોવા મળે છે અને ગામડાઓમાં તે પુષ્કળ પ્રમાણમાં જોવા મળે છે. આ સિવાય દેશી ઓસાડિયાની દુકાનમાંથી પણ ગળો અને કડું કડીયાતું મળશે.  આ બધી વસ્તુઓ 10-10 ગ્રામની માત્રામાં લો. તેમાં થોડી ખાંડ ઉમેરો. આ બધી ચીજોને ચાર કપ પાણીમાં ઉકાળો.  જ્યારે આ પાણીમાંથી એક કપ પાણી વધે, તેને નીચે ઉતારો.  ઠંડુ થાય ત્યારે તેને ફિલ્ટર કરો અને પીવો. સવારે આ મિશ્રણ પીવું. સંધિવા રોગ તેના પીવાથી મટી જાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આ રોગમાં ખજૂર અને એરંડા તેલનો ઉપયોગ ફાયદાકારક છે. ખજૂરની 10 થી 15 પેશીઓ લો.તેના ઠળિયા કાઢી લઈ તેને ચૂંદી નાખી તેનો રસ કાઢો, તેમાં 1 ચમચી દિવેલ ઉમેરો. આ બંનેને સારી રીતે મિક્સ કરો અને આ મિશ્રણનું સેવન કરો.  આ મિશ્રણ સંધિવા અને અન્ય પ્રકારના રોગો મટાડે છે. સવારે આ મિશ્રણ લેવું.  જો તમારે કોઈ પણ દવા સાંજે લેવાની હોય, તો પછી અડધો કલાક પછી એક ચમચી હિમેજનો પાવડર લો.

આમ આ ઉપાય વા ની સમસ્યામાં ખૂબ ઉપયોગી છે. આ ઉપાય કરવાથી વા ની સમસ્યા દૂર થાય છે. આ ઉપાય ઔષધિઓ પર આધારિત હોવાથી સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે તે ખૂબ જ ઉપયોગી છે. તેથી આપણે આશા રાખીએ છીએ કે વાની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવાના આ ઉપાયો ખૂબ ઉપયોગી થશે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!