શાકાહારી લોકો ખાશે આ વસ્તુ તો મળશે ઈંડા કરતા 100 ઘણી શક્તિ

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ઇંડામાં ઘણી શક્તિ હોય છે.  તેમાં પ્રોટીન ભરપુર હોય છે. શિયાળામાં ઇંડા ખાવાથી ગરમી આવે છે. લોકોને ઇંડા ખાવાનું પસંદ નથી કારણ કે તેની ગંધ ખૂબ જ મજબૂત હોય છે. 

શાકાહારીઓને ઇંડા ખાવાનું ગમતું નથી, એવું નથી કે ફક્ત ઇંડા ખાવાથી શક્તિ મળે છે, પરંતુ શાકાહારી ખોરાક ખાવાથી પણ ઘણી શક્તિ મળે છે.

ચાલો જાણીએ આહારમાં શાકાહારી ખોરાકના સમાવેશ વિશે. દાળ એ ભારતીય લોકોનો મુખ્ય ખોરાક છે. ખાવામાં દાળ, ચોખા, રોટલી, શાકભાજી વગેરે વપરાય છે. તેમાં પ્રોટીન વધારે પ્રમાણમાં હોય છે. તાવ અથવા કોઈપણ રોગથી બચવા માટે દરરોજ દાળ પીવાથી શરીર સ્વસ્થ રહે છે.

શિયાળામાં તાજા વટાણા ખાવાથી સમૃદ્ધ પ્રોટીન મળે છે, તેની તીવ્ર ગરમીને કારણે શિયાળામાં પરાઠા, શાકભાજી અને મીઠી વાનગીઓમાં તેનો ઉપયોગ થાય છે.

દૂધ અને દહીંમાં પ્રોટીનની માત્રા વધારે હોય છે અને તેનો ઉપયોગ ખોરાકમાં થાય છે. પરંતુ શિયાળામાં દહીંનું સેવન ઓછું થવાને કારણે, બંને ભોજન માટે દૂધનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. પનીર, માખણ વગેરે દૂધ આધારિત ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરવો ફાયદાકારક છે. તેના નિયમિત ઉપયોગથી શરીર સ્વસ્થ રહે છે કેમ કે દૂધમાં બધા વિટામિન હોય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લીલા શાકભાજીમાં પ્રોટીન વધારે પ્રમાણમાં હોય છે લીલી શાકભાજીમાં મેથી અને પાલક જેવા પાંદડાવાળા શાકભાજી શામેલ છે. તેમાં વધુ વિટામિન હોય છે જે શરીરને શક્તિ આપે છે.

કાજુ, બદામ, અંજીર વગેરે શિયાળામાં વિપુલ પ્રમાણમાં વપરાય છે. આ સિવાય કિસમિસ અને પિસ્તા પણ વધુ ગરમી આપે છે, તેથી પ્રોટીનથી ભરપૂર અને ખૂબ ફાયદાકારક છે.  વધુ પ્રોટીન ખાવાથી ચહેરા પર ગ્લો આવે છે અને શરીરની તમામ જરૂરિયાતો પૂરી થાય છે. ઇંડામાંથી પ્રોટીન મેળવવું જરૂરી નથી પણ આ શાકાહારી ખોરાક ખાવાથી પણ પ્રોટીન વધારે મળી રહે છે.

 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!