તમાકુ માં વપરાતી આ વસ્તુના ફાયદા જાણશો તો થઈ જશો ચકિત, સાંધાનો દુખાવો તો મટી જશો અને શરીર લોખંડ જેવું બની જશે.

સામાન્ય રીતે, આજે ઘણા લોકો તમાકુનો ઉપયોગ કરે છે.  જો કે તે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે, પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તેમાં વપરાતો ચૂનો આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. જો તમે તેનો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કરો છો તો તમારી અનેક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.affleting marketing

affleting marketing

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે બેકિંગ ચૂનામાં કેલ્શિયમની માત્રા સૌથી વધુ હોય છે. તેથી, તેનું સેવન કરવાથી તમે શરીરમાં કેલ્શિયમની ઉણપને પૂરી કરી શકો છો. ખરેખર, કેલ્શિયમનો અભાવ શરીરમાં હાડકાં સંબંધિત સમસ્યાઓનું કારણ બને છે. જો કે, તમે ખાદ્ય તરીકે ચૂનાનો યોગ્ય રીતે ઉપયોગ કરીને કેલ્શિયમની ઉણપને પહોંચી વળી શકો છો.

જો તમે હાડકાઓની સમસ્યાથી ઝઝૂમી રહ્યા છો, તો પછી કોઈપણ જ્યુસમાં એક ચપટી ચૂનો મિક્સ કરીને તેનું સેવન કરો. આનાથી શરીરમાં કેલ્શિયમની ઉણપ દૂર થશે અને તમને હાડકાની કોઈ સમસ્યા નહીં થાય.affleting marketing

જો તમને કમર દુખતી હોય તો પણ તમે આ ચૂનો વાપરી શકો છો. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે જો હાડકા તૂટી ગયા છે, તો પણ ચૂનાનો ઉપયોગ કરવાથી તેમને જોડવામાં મદદ મળી શકે છે.

જો તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ ખૂબ જ નબળી છે અને તમે ખૂબ જ ઝડપથી બીમાર થાવ છો, તો પછી તમે આ ખાદ્ય ચુનાનો ઉપયોગ કરી શકો છો. કારણ કે તેમાં કેલ્શિયમ તેમજ મેગ્નેશિયમ કાર્બોનેટ હોય છે. જે વ્યક્તિને અનેક રોગોથી દૂર રાખે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો બંને હાડકાં વચ્ચે અંતર હોય તો પણ, ચૂનો જ તેને ભરી શકે છે. જો તમને પેશાબ આવે પણ તે બહાર ન આવે તો તમે ચુનાનો ઉપયોગ કરી શકો છો. તેનો ઉપયોગ તમારી સમસ્યા હલ કરશે.

જો તમારા મોમાં ચાંદી પડી છે તો તમારે પાણી સાથે ચૂનાના કોગળા કરવા જોઈએ. આ તમને રાહત આપશે. જો તમને પેટમાં દુખાવો હોય તો પણ તમે આ ચૂનો વાપરી શકો છો.Affiliate Amazon 

તેના ગુણધર્મોમાં દાંતની સમસ્યાને દૂર કરવાની શક્તિ પણ છે.  દાંતમાં કીડા હોય તો પણ તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો.  જો તમે કમળા જેવા ગંભીર રોગથી પીડિત છો, તો તમારે કોઈપણ પીણાં સાથે થોડી માત્રામાં ચુનાનું સેવન કરવું જોઈએ.Affiliate Amazon

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આ તમને રાહત આપશે. જો તમને કોઈ વસ્તુ ભૂલી જવાની ટેવ હોય, એટલે કે તમારી યાદશક્તિ ઓછી હોય, તો તમે ચુનાનું સેવન કરી શકો છો. જો કે, યાદ રાખો કે તમારે તેનો ખૂબ ઓછો વપરાશ કરવો જોઈએ. તમે તેનો ઉપયોગ શેરડીના રસ સાથે પણ કરી શકો છો.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!