રોજ ખાશો તો શરીરની તમામ ગરમી નીકળી જશે, એસીડીટી કબજિયાત તો જડમૂળથી ગાયબ થઈ જશે.

આપણા પ્રાચીન શાસ્ત્રોમાં સામાન્ય રીતે વર્ણવવામાં આવ્યું છે કે પૃથ્વી પર ગોળ અમૃત તરીકે કાર્ય કરે છે. તેના સેવનથી કોઈ રોગ થતો નથી.

કેલ્શિયમ ગોળમાં ખૂબ હોય છે, જે હાડકાંને મજબૂત કરવા સહિતની અનેક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ દૂર કરવામાં ઉપયોગી થઈ શકે છે. તેમાં એસિડનું પ્રમાણ પણ ખૂબ ઓછું છે, તેથી ખાંડને બદલે તેનો ઉપયોગ કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

આ સાથે, વરિયાળીમાં ઘણા પ્રકારના વિટામિન છે, જે બ્લડ પ્રેશર ઘટાડવા, પાચક શક્તિ વધારવા, પેટના રોગો વગેરેમાં પણ મદદ કરે છે.

જો કે, જ્યારે તમે આ બે વસ્તુઓ ખાશો એટલે કે ગોળ અને વરિયાળી વિટામિન સી સાથે ભળી જાય છે, જે તમારા શરીરમાં જોવા મળે છે, જે પેટને લગતી સમસ્યાઓ દૂર કરીને વ્યક્તિને સ્વસ્થ બનાવે છે. તે રોગપ્રતિકારક શક્તિને પણ વધારે છે.

જો તમને વાળને લગતી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો સૌ પ્રથમ વરિયાળી ને પીસી લો અને તેનો ઉકાળો બનાવો. તે ઉકાળો પીવાથી તમને વાળને લગતી સમસ્યાઓ દૂર થઈ જશે. વાળ ફરીથી ​​ચમકવા લાગશે. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમે ખરાબ શ્વાસથી પરેશાન છો, તો તમે વરિયાળીનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો. હકીકતમાં, તેમાં એવા ગુણધર્મો છે જે ગંધને દૂર કરી શકે છે.

જો પાણીમાં ગોળ અને વરિયાળી મિક્ષ કરીને રોજ શરબત બનાવી પીવામાં આવે તો તમે તાજગી અનુભવી શકો છો. તેનાથી તમને શરદી પણ થશે નહિ. તેનો સ્વાદ પણ સારો હોય છે અને તે તમામ ઉંમરના લોકો પી શકે છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ શરબત બનાવવો ખૂબ જ સરળ છે, તે માટે પહેલા ગોળ લો અને તેને પાણીમાં પલાળો. જો કે ધ્યાનમાં રાખો કે ગોળ ઓગળવામાં  વધુ સમય લે છે,

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તેથી તેને આખો દિવસ પલાળી રાખો અને ત્યારબાદ તે ઘટ્ટ થાય એટલે તેમાં વરિયાળી નાખો અને થોડો સમય પીગળવા દો. હવે તેમાં લવિંગ પાવડર, ઈલાયચી પાવડર, હીંગ પાવડર, કાળા મરી વગેરે ઉમેરીને થોડો સમય માટે રહેવા દો. પછી તે પી જાઓ.

જો તમે દરરોજ આ પ્રકારના શરબતનું સેવન કરો છો,તો તમારા શરીરમાં ઉર્જા ઉત્પન્ન થાય છે અને તમે જલ્દી થાક અનુભવતા નથી. તેમજ જો તમને મોમાં અલ્સર હોય તો તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો. આનું કારણ છે કે તેના સેવનથી શરીરમાંથી ગરમી દૂર થાય છે અને શરીર ઠંડુ રહે છે. જેના કારણે અનેક પ્રકારના રોગો દૂર થાય છે.

જે મહિલાઓ દરરોજ આ પીણાંનું સેવન કરે છે તેઓ માસિક સ્રાવ દરમિયાન પીડા અનુભવી શકતી નથી. ઉપરાંત, વરિયાળી અને ગોળના આ વિશેષ પીણાંમાં વિટામિન સી હોય છે, જે પ્રતિરક્ષા વધારે છે, જેથી કોઈ રોગ તમને ઝડપથી પકડી શકે નહીં.

જો તમે પેટની બીમારીઓ સામે લડી રહ્યા છો તો તમારે આ વિશેષ પીણું પીવું જ જોઇએ. કારણ કે તેમાં ફાઈબર હોય છે, જે પાચન સંબંધિત તમામ સમસ્યાઓ દૂર કરી શકે છે. તેનાથી અપચો, ગેસ, પીડા, કબજિયાત જેવી બીમારી થતી નથી.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!