તમારા બાળકનું મગજ આઈન્સ્ટાઈન જેવું પાવરફુલ કરવું હોય તો કરો ફક્ત આ કામ..

મિત્રો, આજના લેખમાં, અમે તમારા મનને તીવ્ર રાખવા માટે શું કરવું જોઈએ તે વિશે તમારી સાથે વાત કરવા માગીએ છીએ. દુનિયાના ફક્ત દસ ટકા લોકો પાસે 90 ટકા પૈસા છે. તે પણ એક કડવું સત્ય છે કે સફળતા પૈસા વિશે નથી અને વિજય ફક્ત શરીર સાથે મહેનત કરનારા લોકો માટે નથી.પરંતુ,

જે મનની શક્તિનો સારો ઉપયોગ કરે છે, તે મેળવે છે. પરંતુ માત્ર 10 ટકા લોકો તેમના મગજનો ઉપયોગ કરે છે. મિત્રો, જો તમે કોઈપણ ક્ષેત્રમાં જોશો તો 90 ટકા લોકો સખત મહેનત કરશે. પરંતુ તેમાંથી માત્ર 10 ટકા જ સફળતાના શિખરે પહોંચે છે.

મિત્રો, આપણા મગજનું વજન આપણા આખા શરીરના લગભગ બે ટકા જેટલું છે. આપણે આપણા જીવન દરમ્યાન 3 થી 4 ટકા ન્યુરોનનો ઉપયોગ કરી શકીએ છીએ અને બુદ્ધિશાળી વ્યક્તિ ન્યુરોન્સના ચાર ટકા સુધી ઉપયોગ કરી શકે છે. 

મિત્રો, માનવ મગજ કમ્પ્યુટરની જેમ જ કામ કરે છે. મગજ શરીરમાં બધી માહિતી પ્રસારિત કરે છે. મિત્રો, મનુષ્યનું મગજ મશીન કરતા વધારે શક્તિશાળી છે.  આપણું મગજ લગભગ 90% પાણીથી બનેલું છે. 

તેથી જ તમારે દિવસમાં 12 થી 15 ગ્લાસ પાણી નિયમિત પીવું જોઈએ. મિત્રો, વધારે પ્રમાણમાં પાણી પીવું ખૂબ ફાયદાકારક છે  અને મગજ વધુ શક્તિથી કામ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

મિત્રો, આપણા આહારમાં ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ્ ખૂબ ઉપયોગી છે. આપણા મન અને હૃદય માટે ખૂબ જ સાત્વિક ખોરાક જરૂરી છે. મિત્રો, આપણા મગજ માટે દરરોજ 1.5 ગ્રામ જેટલું ઓમેગા 3 ફેટી એસિડ્સ જરૂરી છે. ઓમેગા -3 ફેટી એસિડ્સ અળસીવધારે રહેલો હોય છે.

તેથી, અળસીના નિયમિત વપરાશથી આપણું મગજ તીવ્ર બને છે. આ સિવાય બદામ, અખરોટ અને બ્રોકલી પણ તમારા મગજ માટે ખૂબ ઉપયોગી છે. મિત્રો, બધી વસ્તુ ખાવાનો શ્રેષ્ઠ સમય સવારનો છે અને સવારે નિયમિત રીતે બદામ અને અખરોટ ખાવાથી મન અને હૃદયને ફાયદો થાય છે.

મિત્રો, આપણા મગજ માટે પ્રાણાયામ કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. પ્રાણાયામ આપણા મગજને ઓક્સિજન પ્રદાન કરે છે. પ્રાણાયામ આપણા મગજને ખૂબ શક્તિશાળી બનાવે છે. નિયમિત વ્યાયામથી તમારું સ્વાસ્થ્ય ખૂબ સારું રહેશે. નિયમિત ધ્યાન કરવાથી આપણા મગજની કાર્યક્ષમતા પણ વધે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

રાત્રે પૂરતી ઊંઘ લેવાથી તમારા મનને પૂરતો આરામ મળશે.  મિત્રો, મગજની કસરત કરવાથી મગજને સારી માત્રામાં લોહી મળે છે. આ આપણા મનની શક્તિમાં વધારો કરે છે. મિત્રો, ડાબા હાથથી લખવું અને ડાબા હાથથી બ્રશ કરવું મગજ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

આ કાર્ય વિદ્યાર્થી મિત્રો માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે. જે વિદ્યાર્થીઓ ભણવામાં નબળા છે. તે વિદ્યાર્થીઓ માટે, મગજની કસરત કરવી ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.  મિત્રો સાથે રમતો રમવાથી પણ મગજની શક્તિ વધે છે.

મત્રો, દરરોજનાં કામની ડાયરી નિયમિતપણે રાખો, જેથી આપણું મગજ વિકાસ પામે. મિત્રો, તમારે નિયમિત કંઈક નવું શીખવાની ટેવ બનાવવી જોઈએ કારણ કે તેનાથી આપણા મગજમાં ઘણો ફાયદો થાય છે. જો તમે આ બધી બાબતોનું ધ્યાન રાખો તો બીજાઓની,તુલનામાં તમને વધારે ફાયદો મળશે.  

મિત્રો, એક માણસ જેને યોગ્ય સમયે યોગ્ય સમજણ મળી છે તે જે ઇચ્છે તે કરી શકે છે. ભલે વ્યક્તિ પાસે કેટલા પૈસા હોય, પરંતુ જો તેની બુદ્ધિ બગડે તો તેનો કોઈ ફાયદો નથી. પરંતુ જેની પાસે બુદ્ધિ છે તે બધું પ્રાપ્ત કરી શકે છે.

આવી જ મહત્વપૂર્ણ માહિતી મેળવવા અમારા આ પેજને like કરો અને તમારા મિત્રો સાથે share કરો.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!