જો તમને પણ છે ચામડીનો કોઈ રોગ તો કરી લો ફક્ત આ ઉપાય

મિત્રો, ઉનાળામાં ઠંડક અનુભવવા માટે દરેક ઘરના રસોડામાં બરફનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. તેનો ઉપયોગ બરફનું પાણી અને અન્ય વસ્તુઓમાં થાય છે. પરંતુ મિત્રો, બરફના પાણી પીવાના અનેક ગેરફાયદા છે. અને તેની સામે બરફના ફાયદાઓ દવા તરીકે પણ થઈ શકે છે.

તો મિત્રો આજે આ લેખમાં અમે તમને બરફના આવા ફાયદા જણાવીશું જે તમે ક્યારેય નહીં જાણતા હોવ. જો તમને સંધિવાને કારણે દુખાવો થાય છે, તો બરફનો ટુકડો મુકો અને લઈ લો, આ રીતે સાત-આઠ વખત કરવાથી પીડાથી રાહત મળે છે.

મિત્રો, ઉનાળામાં ચહેરા પર તેલયુક્ત ત્વચા બને છે. જ્યારે આપણે રાત્રે જાગીએ છીએ, ત્યારે ચહેરાની ત્વચા ઓઈલી બને છે. ત્યારબાદ બરફનો ટુકડો લો અને તેને ચહેરા પર લગાવવાથી તેલ દૂર થાય છે. અને ચહેરો ચમકવા લાગે છે.  

ખાસ કરીને ઉનાળામાં, દરેક લોકો અરાઇથી પરેશાન છે.  આમાં બરફનો એક નાનો ટુકડો લઈને તેને અરૈયા પર લગાવવાથી અરિયાઓ સ્થાયી થાય છે અને ખંજવાળ આવતી નથી.

મિત્રો, એક સુતરાઉ કાપડ માં બરફ નો ટુકડો લઈ તેને ચહેરા પર લગાવવાથી રોમ છિદ્રો પુરાય છે. જો મુસાફરી દરમિયાન અથવા આખો દિવસ થાકને કારણે માથાનો દુખાવો થાય છે, તો પછી બરફનો ટુકડો માથા પર રાખવાથી માથાનો દુખાવાથી રાહત મળે છે. જો તમે તમારા ચહેરા પર ખીલથી પરેશાન છો, તો બજારમાં ઉપલબ્ધ ક્રીમનો ઉપયોગ ન કરો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

કોટનના કાપડમાં બરફનો ટુકડો લગાવીને ચહેરા પર હળવા હાથે માલિશ કરવાથી ચહેરા પર ખીલ ઓછા થશે. મિત્રો, તમારા ચહેરાને બે થી ત્રણ અઠવાડિયા સુધી બરફના પાણીથી ધોઈ લો, તેનાથી ચહેરા પર જમા થતી વધારાની ચરબી ઓછી થશે.

 

 ઉનાળામાં ઘણા લોકોને નસકોરાની સમસ્યા હોય છે. જો તમારા કુટુંબમાં કોઈ વહેતું નાક હોય અથવા તો નસકોરી ફૂટી હોય તો વહેતા નાકમાંથી છુટકારો મેળવવા માટે, સુતરાઉ કાપડમાં બરફનો ટુકડો લો અને નાકની આજુબાજુ ઘસો.  અથવા તો બરફનું પાણી રેડવાથી નસકોરી બંધ થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

 

મિત્રો, જો તમારી પાસે મેકઅપ માટે સમય નથી અને તમારી ત્વચા ઢીલી છે, તો પછી બરફનો ટુકડો કપડામાં લપેટીને તમારા ચહેરા પર લગાવવાથી તમારી ત્વચા કડક થઈ જશે.

 

ચહેરા પર ગ્લો આવશે. જો શરીર પર ઈજા થાય છે અને લોહી પણ બહાર આવી રહ્યું છે, તો તે જગ્યાએ બરફના ટુકડાથી માલિશ કરીને લોહી વહેતું બંધ થઈ જશે.

 

કમ્પ્યુટર અથવા મોબાઈલનો વધારે પડતો ઉપયોગ કરવાથી આંખોમાં બળતરા થાય છે. તો, બરફના ટુકડાને કાપડમાં લપેટીને આંખો પર રાખવાથી આંખોમાં રાહત મળે છે. જો પગની હીલમાં અસહ્ય પીડા થાય છે, તો તેના પર બરફ ઘસવાથી રાહત મળશે.

 

મિત્રો, ખાસ કરીને બહેનો અથવા પુત્રીઓને ભારે કામના કારણે તેમની આંખોની આસપાસ ઘેરા વર્તુળો બને છે. તેથી કાકડીનો રસ અને ગુલાબજળ ભેળવીને બરફ બનાવીને લગાડવાથી કાળા વર્તુળ દૂર થાય છે. રસોડામાં અથવા બીજે ક્યાંય પણ તમે દાઝયા હોય તો, બરફનો ટુકડો ઘસવાથી બળતરા દૂર થાય છે.

 

ત્યાં કોઈ ફોલ્લા અથવા નિશાન રહેતા નથી. ઈન્જેક્શન પછી, સવાર-સાંજ તેના પર બરફ ઘસવાથી સોજો થતો નથી. અને લોહી ગંઠાઇ જતું નથી. બરફના ટુકડાને ગળાની બહારના ભાગ પર ઘસવાથી ગળામાં દુખાવો સમાપ્ત થાય છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!