ગમે તેટલું દબાઈને ખાશો તો પણ 10 જ દિવસમાં શરીરની ચરબી ઓગળી જશે

મિત્રો, આજના લેખમાં, અમે તમને આવી સારવાર વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ, એ જાણીને તમે ખૂબ જ આશ્ચર્ય પામશો. આજે અમે તમને સંપૂર્ણ ધરાઈને ખાવા છતાં સાત-આઠ દિવસમાં વજન ઓછું કેવી રીતે લેવું તે વિશે જણાવીશું. મિત્રો, હવે તમે સંપૂર્ણ ધરાઈને ખાધા પછી આશ્ચર્ય પામશો કે વજન ઓછું કરવું કેવી રીતે શક્ય છે.  

તો આજના લેખમાં અમે તમને તેના વિશે ખૂબ સારી માહિતી આપીશું. મિત્રો, તમે સાત દિવસનું વજન ઘટાડવાનો ઉપાય કોઈપણ સમયે કરી શકો છો. અને સાત દિવસમાં તમે પાંચથી છ કિલો વજન ઘટાડી શકો છો.

મિત્રો, આ ઉપાય કરવાથી તમારું શરીર સ્વસ્થ થઈ જશે.  અને શારીરિક ઉર્જાની કોઈ કમી રહેશે નહીં. અને તમે આ ઉપાય કરીને પહેલાં કરતાં પણ વધુ સારૂ મોટિવેશન મેળવી શકો છો. આ ઉપાય કરતી વખતે, તમારે એક વાત ધ્યાનમાં રાખવી પડશે.

તમારે દિવસમાં 10 થી 12 ગ્લાસ પાણી પીવું જોઈએ. પાણી પીવાથી તમારું શરીર નબળું નહીં થાય અને તમારું શરીર પણ ડિહાઇડ્રેશન નહીં થાય. આમ આપણા શરીરને એક દિવસમાં આશરે 10 થી 12 ગ્લાસ પાણીની જરૂર હોય છે.

મિત્રો, જ્યારે પણ તમે નક્કી કરો કે તમારે વજન ઓછું કરવાનું શરૂ કરવું છે, તો તમારે પહેલા જ દિવસથી જ ફળોનું સેવન કરવું જોઈએ. મિત્રો, જ્યારે પણ તમને તે દિવસે  ભુખ લાગે છે, ત્યારે તમારે ફક્ત ફળો જ ખાવા જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

મિત્રો, તમે ગમે તે ફળ ખાઈ શકો છો, તમે દરેક મોસમી ફળનો ઉપયોગ કરી શકો છો. પરંતુ તમારે કેળાનું સેવન ન કરવું જોઈએ. વજન વધારવા માટે કેળા કારણરૂપ છે. મિત્રો, પ્રથમ દિવસ માટે, તમારે ફક્ત આખો દિવસ ફળો ખાવાનું છે.

જો તમારે ચા પીવાની છે, તો તમે ફક્ત આદુની ચા પી શકો છો. તમે લીંબુનું પાણી પણ પી શકો છો. લીંબુ અને પાણી વજન ઘટાડવા માટે ખૂબ મદદગાર છે. મિત્રો, બીજા દિવસે તમારે ફક્ત શાકભાજી ખાવાના છે. બીજા દિવસે તમારે ફળ ખાવાની જરૂર નથી અને પાણી પણ ખૂબ પીવાનું છે. 

મિત્રો, તમે સલાડના સ્વરૂપમાં શાકભાજી ખાઈ શકો છો. તમે સૂપ બનાવી શકો છો અને તેને પી શકો છો. પરંતુ તેમાં કોઈ તેલ અને મસાલાનો ઉપયોગ થતો નથી. તમારે ફક્ત બાફેલા શાકભાજીનું સેવન કરવાનું છે અને 10 થી 12 ગ્લાસ પાણી પણ પીવો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

મિત્રો, આ બધું કરવાથી તમારું શરીર નબળું નહીં પડે અને તમારું વજન ઓછું થઈ જશે. મિત્રો, ત્રીજા દિવસે તમારે ફળો અને શાકભાજી બંનેનું સેવન કરવાનું છે. પરંતુ તમારે ફળોમાં કેળા ખાવાની જરૂર નથી. અને વચ્ચે તમે લીંબુનું સેવન પણ કરી શકો છો. હવે મિત્રો, ચોથા દિવસે તમારે મલાઈ વગરનું મિલ્ક લેવાનું છે. અને સાથે 1 કેળૂ પણ ખાઈ શકો છો.

ચોથા દિવસે, આપણે આપણા શરીરને ટ્રિમ દૂધ અને કેળાના રૂપમાં ઉર્જા પ્રદાન કરવી પડશે. ઉપરાંત, તમારે દિવસમાં 10 થી 12 ગ્લાસ પાણી પીવું જોઈએ. મિત્રો, પાંચમા દિવસે તમારે ટમેટા અને ભાત ખાવાના છે. મિત્રો, તમે ટામેટાંની વાનગી ખાઈ શકો છો.  અને તમે ચોખા પણ ખાઈ શકો છો.

અને પાંચમા દિવસે તમારે બાફેલા શાકભાજી ખાવાના છે તેમજ લીંબુ પાણીનું સેવન કરવું જોઈએ. અને નિયમિતપણે 10 થી 12 ગ્લાસ પાણી પીવો. મિત્રો, ટામેટાંનું સેવન કરવાથી આપણા શરીરની પાચક શક્તિ મજબૂત બને છે. અને ચોખા ખાવાથી કાર્બોહાઈડ્રેટ શરીરમાં રહેશે.

દોસ્તો, છઠ્ઠો દિવસ શાકભાજી અને ભાતનો દિવસ રહેશે. આ દિવસે તમારે દિવસમાં એકવાર લીંબુ પાણીનું સેવન કરવું પડશે. અને આખો દિવસ તમારે શાકભાજી અને ચોખાને જ વળગી રહેવું પડશે. મિત્રો, સાતમા દિવસે તમે શાકભાજી, ચોખા અને ફળોના રસનો સેવન કરી શકો છો. 

આ બધા સાથે, તમે લીંબુનું પાણી પણ પી શકો છો અને 10 થી 12 ગ્લાસ પાણી પીઓ. મિત્રો, આ સમયે તમારે દૂધની બનેલી કોઈપણ વાનગીનું સેવન ન કરવું જોઈએ. મિત્રો, જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તમારું વજન પણ ઓછું થઈ જશે અને તમારું શરીર નબળું નહીં પડે.

જો તમે રોજ આરોગ્યને લગતી માહિતી જાણવા માંગતા હો, તો કૃપા કરી નીચે આપેલા લાઈક બટન પર ક્લિક કરીને પેજ લાઈક કરો, આભાર.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!