કમર, માથું કે પગ દુખતા હોય તો ઘટે જ આ વસ્તુથી કરી લો માલિશ, 5 મિનિટમાં દુઃખાવો ગાયબ..

સામાન્ય રીતે, આજે દરેક વ્યક્તિ શરીરમાં પીડાથી પરેશાન છે.  જેના માટે તે દરરોજ નવા ઉપાય કરતો રહે છે, પરંતુ તેમાં કોઈ ફરક પડતો નથી.

આ સાથે, ઘણા લોકો આ પીડાને અવગણે છે, જે પાછળથી એક મોટા રોગનું સ્વરૂપ લે છે. જે જીવલેણ પણ હોઈ શકે છે.  આવી સ્થિતિમાં, તમારે કેટલાક વિશેષ ઉપાય શોધી કાઢવા જોઈએ કે તે તમારા માટે હાનિકારક નથી અને તમને રાહત પણ આપી શકે છે.

જો કે, તમને જણાવી દઈએ કે આપણા રસોડામાં આવી ઘણી વસ્તુઓ છે જે આપણા શરીરના દર્દને દૂર કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

આજે આ વિશેષ લેખમાં, અમે તમને આવા પાવડર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે અનેક પ્રકારના દર્દમાં રાહત આપે છે અને તે જ સમયે તેમાં કોઈ નુકસાન નથી. તો ચાલો જાણીએ આ પાઉડર વિશે અને તેનાથી કયા રોગો મટે છે.

આ પાવડર બનાવવા માટે પહેલા મેથીના દાણા, આદુ, હળદર, અશ્વગંધા (ઉપરની દરેક વસ્તુઓ 100 ગ્રામ લો), 5 ગ્રામ અજમો, 5 ગ્રામ જીરું નાખીને એક પાવડર બનાવી લો. હવે તેને એરટાઈટ કન્ટેનરમાં સ્ટોર કરો, પછી તમે ઇચ્છો ત્યારે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમને સંધિવા, સીડીઓ ચઢવામાં તકલીફ, આંગળીઓ ખસેડવામાં તકલીફ, ચાલવામાં તકલીફ જેવી સમસ્યા છે, તો તમારે ભોજન કે નાસ્તાની 10 થી 15 મિનિટ પહેલાં આ ચુર્ણ લેવુ જોઈએ.

તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, જો તમને ડાયાબિટીઝ નથી, તો પછી તમે તેમાં મધ ઉમેરીને ચાટી શકો છો. જો તમને આ રીતે ખાવાનું મન ન થાય, તો તમે તેને હળવા પાણીમાં મિક્સ કરીને પણ પી શકો છો. આનાથી ઉપરોક્ત સમસ્યાઓથી છૂટકારો મળશે.

જો તમને દાંતની તકલીફ થઈ રહી છે અને દાંતમાં દુખાવો છે, તો તમારે લવિંગ ચૂસવું જોઈએ. કારણ કે તેની કડવાશ દાંતમાં રહેલા કીડાને દૂર કરે છે. જે દાંતના દુખાવામાં રાહત આપે છે.  તમે તેની સાથે લવિંગ પાવડર પણ બનાવી શકો છો અને તેને દાંત પર દબાવી શકો છો જ્યાં દુખાવો થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમારા બાળકોને વારંવાર પેટમાં દુખાવો કે ગેસ છે, તો પછી તમે હિંગનો ઉપયોગ કરી શકો છો. હકીકતમાં હિંગમાં હાજર ઘટકો તમારી સમસ્યા હલ કરવામાં મદદ કરે છે.

તેનો ઉપયોગ કરવા માટે થોડું પાણી લો અને તેમાં હીંગ નાંખો.  ત્યારબાદ તેને પેટ પર માલિશ કરવાથી પેટની સમસ્યા દૂર થાય છે. જો વૃદ્ધ લોકો પણ પેટની સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે, તો તેઓએ પણ ઉપરોક્ત ઉપાય કરવા જોઈએ, માત્ર હિંગનું પ્રમાણ વધારે લો.

જો તમે ઉપરોક્ત પાવડરનો ઉપયોગ દુખથી રાહત મેળવવા માટે કરો છો, તો ધ્યાનમાં રાખો કે પીડિત વ્યક્તિએ કોઈપણ પ્રકારની ખાટી ચીજોનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ. કારણ કે આ વસ્તુઓથી તમારી પીડામાં વધારો થશે અને તમારી સમસ્યા દૂર નહીં થાય.

જો તમે દરરોજ આવી આરોગ્યને લગતી વધુ માહિતી જાણવા માંગતા હો, તો કૃપા કરીને નીચે આપેલા લાઈક બટનને ક્લિક કરીને પેજ લાઈક કરો અને જો તમે આ માહિતી તમારા મિત્રો સાથે શેર કરી નથી, તો હવે તેને શેર કરો.

 

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!