શરીરમાં છે લોહીની કમી, તો પી લો આ રસ, 1 મહિનામાં ભરપૂર લોહી બની જશે..

એનિમિયા એ શરીરની સૌથી સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ પૈકી એક છે. આ સાથે, એનિમિયા જેવા રોગો પણ થાય છે. જો તમે એનિમિયા અનુભવી રહ્યા છો, તો પછી શરીરમાં હિમોગ્લોબિનનું ઓછું સ્તર જવાબદાર હોઈ શકે છે.

જો શરીરમાં હિમોગ્લોબિનની યોગ્ય માત્રા નથી, તો પછી શરીરમાં લોહીનો અભાવ છે. આવી સ્થિતિમાં શરીર ખૂબ જ નબળું થઈ જાય છે અને તમે કોઈ પણ કામ કરવામાં અસમર્થ છો.

જો તમે પણ આ સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છો તો આજે અમે તમને આવા જ કેટલાક ઉપાયો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેનાથી રાહત મળે છે.

જ્યારે હિમોગ્લોબિનનું સ્તર ઓછું હોય છે, ત્યારે તમે ટૂંક સમયમાં થાક અનુભવો છો, તમને થાક લાગે છે, તમારી ત્વચા નિસ્તેજ થઈ જાય છે, તમને માથાનો દુખાવો થાય છે, અને તમારી આંખોમાં ઇજા થાય છે. જો તમે પણ આ સમસ્યાઓ જુઓ છો, તો તમારે સમજી લેવું જોઈએ કે તમારા શરીરમાં લોહીનો અભાવ છે.

તો લોહી વધારવા શુ કરવું જોઈએ

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

અંજીરને સામાન્ય રીતે ડ્રાયફ્રૂટ્સમાં ગણવામાં આવે છે. તેમાં ઘણા પોષક તત્વો હોય છે જે શરીર માટે ખૂબ ઉપયોગી છે.  આ ક્રમમાં, અંજીરનું સેવન કરવાથી, તમે લોહીનો અભાવ પૂરો કરી શકો છો.

આ કરવા માટે, પહેલા અંજીરના ત્રણ ટુકડા લો અને પછી રાત્રે તેને પાણીમાં પલાળો. હવે આ પાણી સવારે ખાલી પેટે પીવો અને અંજીરના ટુકડા પણ ખાઓ. જો તમે આ ઉપાય 15 દિવસ સુધી કરો તો તમને રાહત મળશે અને તમને એનિમિયાનો સામનો કરવો નહીં પડે.

જો કોઈ કારણોસર તમે ઉપરોક્ત ઉપાય કરી શકતા નથી, તો તમે અન્ય ઉપાય પણ કરી શકો છો. આ કરવા માટે, પહેલા બીટના ટુકડા લો અને તેના પાંદડા સાથે તેનો રસ કાઢો. તે લીંબુના રસ સાથે રોજ 15-20  દિવસ સુધી પીવો. આ તમને રાહત આપશે અને તમે લોહીનો અભાવ સરળતાથી પૂર્ણ કરી શકશો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમે દરરોજ આવી આરોગ્યને લગતી વધુ માહિતી જાણવા માંગતા હો, તો કૃપા કરીને નીચે આપેલા લાઈક બટનને ક્લિક કરીને અમારું ધાર્મિક વાત પેજ લાઈક કરો અને જો તમે આ માહિતી તમારા મિત્રો સાથે શેર કરી નથી, હાલ જ તેમની સાથે શેર કરો, આભાર..

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!