આ ખરાબ ટેવોને કારણે મહિલાઓના વાળ વધારે ખરે છે, તમને પણ આ સમસ્યા હોય તો કરી લેજો આ ઉપાય, વાળ ખરતા બંધ થઈ જશે

હેરફોલ આજકાલ એક મોટી સમસ્યા બની ગઈ છે. આજે એવી ઘણી સ્ત્રીઓ છે જે આ સમસ્યાનો સામનો કરી રહી છે.  આમાંની કેટલીક મહિલાઓ આ સમસ્યાને ટાળવા માટે ઘણા ખર્ચાળ ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરે છે. જો કે, તેમને ઇચ્છિત પરિણામ મળતું નથી, જે હતાશા તરફ દોરી જાય છે.

આ સમયમાં, વાળ ખરવા એકદમ સામાન્ય છે. જો કે, જ્યારે વાળ ​​એક નિશ્ચિત માત્રાથી વધુ ખરવા માંડે છે, તો તે ચિંતાનો વિષય બને છે. નિષ્ણાંતો કહે છે કે જો એક દિવસમાં 50 થી 100 વાળ આવે છે, તો તેનાથી કોઈ નુકસાન થતું નથી. જો કે, વધુ પડતા વાળ ખરવા એ સ્ત્રીઓ માટે સમસ્યા હોઈ શકે છે.

જો કે, ચાલો આપણે જોઈએ કે વાળ ખરવાની સમસ્યાના સમાધાન માટેનું પ્રથમ કારણ તેના વિશે જાણવાનું છે. માનસિક થાક, તાણ જેવા વાળ ખરવા પાછળના ઘણા કારણો છે પરંતુ આજે અમે તમને વિવિધ કારણો વિશે વિગતવાર જણાવી રહ્યા છીએ.

એનિમિયા: – સ્ત્રીઓમાં આ સમસ્યા વધુ જોવા મળે છે. જે એનિમિયાને કારણે થાય છે. જ્યારે શરીરમાં લોહીનો અભાવ હોય ત્યારે આયર્ન પણ ધીરે ધીરે ઓછું થાય છે. જે વાળ ખરવા પાછળ જવાબદાર છે.

ઉપરાંત, જો તમે ખાવા પીવા પર પૂરતું ધ્યાન ન આપો તો પણ આયર્નની ઉણપ તમારા શરીરમાં રહેશે. આવી સ્થિતિમાં સૌ પ્રથમ, શરીરમાં આયર્નની ઉણપને પૂરી કરવી જોઈએ. જો તમે તમારા આહાર પર ધ્યાન આપો છો અને આયર્નથી ભરપૂર વસ્તુઓનું સેવન કરો છો, તો તમને ઝડપી પરિણામો દેખાશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

પરેજી પાળવી: – જો તમે જોયું હોય કે આજના આધુનિક સમયમાં દરેક વ્યક્તિ ફીટ દેખાવા માંગે છે. આ ક્રમમાં, મહિલાઓ ફિટ રહેવા માટે ખૂબ ઓછા આહારનું સેવન કરે છે. જો કે, જો આ સમય દરમિયાન તમારા શરીરને પૂરતા પ્રમાણમાં પોષક તત્ત્વો ન મળે તો તમને વાળ ખરવાની સમસ્યા થઈ શકે છે.

આવી સ્થિતિમાં, તમારે ડોક્ટરને જાણ કરવી જોઈએ અને ડોક્ટર પાસે જવું જોઈએ અને જ્યારે તે તમને આહાર વિશે કહેશે ત્યારે જ તમારે આગળ વધવું જોઈએ.

મેનોપોઝ: જ્યારે તમે ખૂબ બેચેન અને તાણમાં હો ત્યારે મેનોપોઝ એક્ટિવ થાય છે. જે એક પ્રકારનું હોર્મોનલ પરિવર્તન છે. જેના લીધે હેરફોલ ની સમસ્યા વધે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે ચિંતા કરવાનું બંધ કરવું જોઈએ અને તણાવ મુક્ત જીવન જીવવું જોઈએ. આનાથી વાળ પડવાની સમસ્યા ઘણી હદ સુધી ઓછી થશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

થાઇરોઇડ: – સ્ત્રીઓમાં થાઇરોઇડની સમસ્યા સૌથી સામાન્ય છે. આ સમસ્યા થાઇરોઇડ ગ્રંથિ પર ખરાબ અસરને કારણે થાય છે. જેના કારણે વાળ ખરવાની સમસ્યા પણ રહે છે.  આવી સ્થિતિમાં, જો તમારા વાળ પાતળા થઈ રહ્યા છે, તો તમારે થાઇરોઇડ પરીક્ષણ કરાવવું જોઈએ અને એક સારા ડોક્ટરને મળવું જોઈએ.

નવી નવી હેર સ્ટાઇલ અને વિવિધ રાસાયણિક ઉત્પાદનો: – જો તમે તમારા વાળને સ્ટાઇલ કરવાનું પસંદ કરો છો અને આ માટે તમારા ખોપરી ઉપરની ચામડી પર વિવિધ રાસાયણિક ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરો છો, તો તમે ખૂબ ખોટું કરી રહ્યા છો.

કારણ કે આ ઉત્પાદન તમને થોડા સમય માટે યોગ્ય પરિણામ આપે છે પરંતુ પછીથી તે તમારા વાળ ખરવાની સમસ્યા માટે જવાબદાર બને છે. આવી સ્થિતિમાં વાળમાં કોઈ કેમિકલનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ.

ગર્ભાવસ્થા: જ્યારે સ્ત્રીઓ ગર્ભવતી હોય છે, ત્યારે તેમના શરીરમાં કેટલાક આંતરસ્ત્રાવીય બદલાવ આવે છે. જે વાળ ખરવાની સમસ્યામાં વધારો કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન પૌષ્ટિક ખોરાક લેવાની આદત બનાવવી જોઈએ. તેનાથી વાળ ખરવાની સમસ્યા ઓછી થશે.

દરરોજ આના જેવા જ માહિતીથી ભરપૂર લેખ વાંચવા માટે મારા આ પેજને લાઈક કરો, આભાર..

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!