અડધો કલાકમાં આખા શરીરમાંથી ખરાબ કચરો બહાર કાઢી નાખશે આ વસ્તુ, ગેસ, એસીડીટી અને કબજિયાતનું તો નામોનિશાન પણ નહીં રહે..

આજકાલ દરેક વ્યક્તિને સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ છે. કબજિયાત દરેક રોગનું મૂળ છે અથવા પાચનની સમસ્યાઓને દરેક રોગનું મૂળ માનવામાં આવે છે. અને કબજિયાતના રોગમાં જો પેટમાં આંતરડાને યોગ્ય રીતે સાફ કરવામાં ન આવે તો વ્યક્તિને ઘણું વેઠવું પડે છે.

શૌચ માટે વારંવાર જવા છતાં મળ યોગ્ય રીતે બહાર આવતું નથી અને તે સરળ ભાષામાં કબજિયાત બની જાય છે અને આંતરડા સાફ કરવા માટે ઘરેલુ ઉપચાર ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

જેનાથી આપણા આંતરડા સાફ થાય છે જેના કારણે આપણા શરીરમાં જમા થયેલો જૂનો મળ પણ બહાર આવી જાય છે.  તેના કારણે આપણા શરીરમાં ઘણા પ્રકારના રોગો વધતા અટકે છે. આજે અમે તમને એક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે તમે અઠવાડિયામાં એકવાર કરી શકો છો.

આ બંને ઉપાયો કરવાથી તમારી કબજિયાત દૂર થાય છે અને 90% કબજિયાત પેટનના ગેસને કારણે છે અને આના કારણે આપણા શરીરમાં પિત્તનું સ્થાન યોગ્ય રીતે જળવાતું નથી અને તેના કારણે આપણને આંતરડામાં પણ સોજો આવે છે. મોટું આંતરડું મળથી ભરેલું છે અને પાણી એસિડ અને પિત્તનું બાષ્પીભવન કરે છે જે આપણા શરીરને પાચન માટે જરૂરી છે.

પરિણામે, મળ આંતરડામાં બરછટ પથ્થર જેવું બને છે અને તે આપના આંતરડામાં ચોંટી જાય છે. પરિણામે, આપણું પેટ નિયમિત રીતે સાફ થતું નથી અને આપણું મોટું આંતરડું સંપૂર્ણપણે બંધ થઈ જાય છે. તે નાના આંતરડાને અસર કરે છે અને તેની સીધી અસર શરીર પર થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તે માનવ શરીરમાં ઘણા પ્રકારના ગેસ ઉત્પન્ન કરે છે અને જ્યારે વ્યક્તિ ગેસથી ભરેલી હોય છે પછી માનવ શરીરમાં ઘણી પ્રકારની સમસ્યાઓ પેદા થાય છે. આ બધા કિસ્સાઓમાં, માણસના પેટ અને છાતીમાં સોજો આવે છે.

નાના આંતરડાના સંકોચનની પ્રક્રિયા ખૂબ ધીમી છે. આ વ્યક્તિ માટે ખોરાક અને મળ ખસેડવાનું વધુ મુશ્કેલ બનાવે છે અને જો કોઈ વ્યક્તિમાં ગેસ યોગ્ય રીતે ન હોય અને ગેસ ઉત્પન્ન થાય તો વ્યક્તિની પાચન પ્રક્રિયા યોગ્ય રીતે થતી નથી.

તેનાથી પાચન ધીમું થવા લાગે છે. અને જો જો શરીર ગેસથી ભરેલું હોય, તો તે આપણા પાચન માટે જરૂરી પાણીને સૂકવી દે છે. આને કારણે આપણું મળ ખૂબ લીલું થઈ જાય છે પરંતુ મળ ખૂબ જ કઠણ થઈ જાય છે કારણ કે પાણી સુકાઈ ગયું હોય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આજે અમે તમને કબજિયાતથી કેવી રીતે છુટકારો મેળવવો તેની માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. સૌ પહેલા ગરમ દૂધમાંથી ક્રીમ કાઢો પછી તેને ફ્રિજમાં રાખો.

તેની ક્રીમ બહાર કાઢો અને ક્રીમ વગરનું 2 કપ ગરમ દૂધ લો. અને પછી તમારે બે ચમચી એરંડા તેલ ગરમ દૂધમાં મિક્સ કરવું પડશે. અને સવારે ઉઠીને તેને ગરમ દૂધમાં અને ખાલી પેટ પીવો.

પછી 30 મિનિટની અંદર તમારા પેટમાં જૂનું ગંઠાઈ ગયેલ મળ બહાર આવશે અને ચારથી પાંચ વખત મળ વિસર્જન ધીમે ધીમે તમારા શરીરમાં સંચિત કચરામાંથી છુટકારો મેળવશે જે તમારી આંતરડાની દીવાલ પર અટવાયેલો કચરો પણ ખેંચી લેશે.

આ પ્રયોગ એક અઠવાડિયામાં માત્ર એક વખત કરવાની ભલામણ કરવામાં આવે છે. અને આ પ્રયોગ કરવાથી વ્યક્તિને ઝાડા થાય છે. તેથી જો તમે એક સપ્તાહમાં પણ આ પ્રયોગ કરવા માંગો છો, તો તમારે તે રજા ના દીસે જ કરવું પડશે 

જેઓ દૂધનું સેવન કરતા નથી તેમના માટે આ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ પ્રયોગ છે. બજારમાંથી ત્રિફળા પાવડર લાવો, એક ગ્લાસ પાણી ગરમ કરો અને બે ચમચી ત્રિફળા પાવડર ઉમેરો અને તેનું સેવન કરો.

પછી એક કપ લઈને આ પાણીમાં એક ચમચી સરસવના દાણા નાખીને તેને સારી રીતે મિક્સ કરવું.આ પ્રયોગમાં ખૂબ કાળજી રાખો કે પ્રયોગના એક દિવસ પહેલા તમારે ખૂબ જ હળવો ખોરાક લેવો પડશે અને પ્રયોગના દિવસે તમારે દિવસભર ફળો ખાવા પડશે અને ફળો ખાવાથી પાચન પ્રક્રિયા ખૂબ જ મજબૂત બને છે.

આ ક્રિયા દ્વારા તમે કબજિયાતથી છુટકારો મેળવી શકો છો અને તેના દ્વારા તમે દરેક રોગો થી મુક્તિ મેળવી શકો છો. જો તમે રોજ આવી આરોગ્યને લગતી માહિતી મેળવવા માંગતા હોય તો તમે અમારા આ પેજને લાઈક કરો અને તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો, આભાર.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!