અશ્વગંધાનો પાવડર આ રીતે ખાઈ લેશો તો શરીરમાં એક પણ રોગ નહીં થાય, હંમેશા રહેશો નીરોગી..

આજકાલ દરેક વ્યક્તિને ઘણી બધી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ હોય છે. આયુર્વેદમાં અશ્વગંધાને શ્રેષ્ઠ ઔષધિ તરીકે વર્ણવવામાં આવી છે. પરંતુ અશ્વગંધા ચૂર્ણ પાંચ છોડના પાવડરનું મિશ્રણ હોય છે. તેના પાંદડાને બદલે તેના મૂળનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.

તેમનો સ્વાદ ખાવામાં ખૂબ જ તીખો હોય છે. પરંતુ તેના કારણે આપણને ઘણા ફાયદા થાય છે. આજકાલ બજારમાં તેની માંગ દિવસે દિવસે વધી રહી છે અને તમને જણાવી દઈએ કે અશ્વગંધા આરોગ્ય માટે ખૂબ જ સારું હોય છે અને બધે સરળતાથી ઉપલબ્ધ છે.

ખરેખર અશ્વગંધા ચૂર્ણ બજારમાં ઉપલબ્ધ ટેબ્લેટના રૂપમાં પણ વાપરી શકાય છે. આજે અનેક પ્રકારની શારીરિક અશક્તિ અને માનસિક રોગો ઉદભવે છે. અશ્વગંધા કોઈપણ મેડિકલ ની દુકાન અથવા કરિયાણાની દુકાન પર ઉપલબ્ધ થઈ રહે છે.

હવે અશ્વગંધાના ઉપયોગો આપણે જોઈએ. અશ્વગંધા છોડના મૂળને વધુ પડતું પીસવાથી ઘોડાના મૂત્ર જેવી  દુર્ગંધ આવે છે. જ્યારે તેને જમીન પર પીસવામાં આવે છે, ત્યારે તે દુર્ગંધ આપે છે. આથી આ ઔષધિનું નામ અશ્વગંધા છે.

અશ્વગંધાના નિયમિત સેવનથી માનવ શરીરમાં તમામ પ્રકારની નબળાઈઓ તથા માનસિક તણાવ અને માથાનો દુખાવો અને અનિદ્રા દૂર થાય છે. અશ્વગંધાના ચૂર્ણ નો ઉપયોગ કેવી રીતે કરી શકીએ તે જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આપણાં આરોગ્યને ગુણકારી રાખવા અશ્વગંધા ખૂબ જ લાભદાયી છે. અશ્વગંધા ચૂર્ણ એક આયુર્વેદિક દવા છે. જેનો ઉપયોગ ઘણા પ્રકારના રોગો માટે થઈ શકે છે. તે વિવિધ સ્વરૂપોમાં ઉપલબ્ધ થઈ રહે છે.

આ છોડના મૂળમાંથી વિવિધ દવાઓ બનાવવામાં આવે છે, જેમ કે અશ્વગંધા પાવડર, તેલ અને કેપ્સ્યુલ્સ વગેરે. જો કોઈ સ્ત્રીને સફેદ પાણીની સમસ્યા હોય તો તે શરીરમાં અનેક પ્રકારની નબળાઈ અનુભવે છે તેમજ તેની સીધી અસર તેની પ્રજનન ક્ષમતા પર પડે છે.

આવી સ્થિતિમાં મહિલાઓ અશ્વગંધા પાઉડર લઈને આ તમામ રોગોથી છુટકારો મેળવી શકે છે. આ સિવાય અશ્વગંધા અને શતાવરીનું મિશ્રણ લેવાથી તે મહિલાઓ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક બની શકે છે. તે સ્તનના કદને નિયંત્રિત કરીને મહિલાઓના સ્તનનું કદ વધારે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

અશ્વગંધા પાવડર પુરુષો માટે એક મહાન તાવીજ સાબિત થાય છે. તેના નિયમિત સેવનથી પુરુષોની ફર્ટિલિટી અને સ્પર્મ કાઉન્ટ વધે છે. આથી તેને નિયમિત લેવાથી શરીરનો થાક અને તમામ પ્રકારની નબળાઇઓ દૂર થાય છે.

જે પુરુષોને અનિદ્રા હોય છે તેમના માટે અશ્વગંધા ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થયું છે. માનવ શરીરને સ્વસ્થ અને તંદુરસ્ત રાખવા માટે અશ્વગંધાનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. આ જ રીતે આ અશ્વગંધા અને શતાવરીનું મિશ્રણ કરવું અને રાત્રે સૂતા પહેલા તેનું સેવન કરવું અને વર્કઆઉટ પહેલા અને પછી બે ચમચી અશ્વગંધા પાવડર લેવું ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

દૂધ સાથે અશ્વગંધા પાઉડરનું નિયમિત સેવન શરીરમાં જબરદસ્ત સુધારો લાવે છે. વળી, જો કોઈને હાઈ બ્લડ પ્રેશરની સમસ્યા હોય તો અશ્વગંધા પાવડરને દૂધ સાથે નિયમિત લેવાથી તેમની તમામ સમસ્યાઓથી છુટકારો મળી શકે છે.

તેના ઉપયોગથી ચહેરો ડાઘ વગરનો ચોખ્ખો થઈ જાય છે, અને શરીરમાં ઊંચા કોલેસ્ટ્રોલ અને હૃદય રોગ માટે અસરકારક દવા છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!