માથામાં ખોડા અને ડેન્ડ્રફ ની સમસ્યાથી છો પરેશાન, આ ઉપાયથી વાળ લાંબા અને એકદમ સિલ્કી થઈ જશે

ડેન્ડ્રફની સારવાર

મોટાભાગના લોકો ડેન્ડ્રફની સારવારથી પરેશાન છે. આ વાળની ​​સૌથી સામાન્ય સમસ્યા છે. ડેન્ડ્રફથી છુટકારો મેળવવા માટે તમે ઘણા પ્રકારના શેમ્પૂનો ઉપયોગ પણ કર્યો હશે, જોકે ડેન્ડ્રફ દૂર થતું નથી, આયુર્વેદમાં હાજર કેટલીક પદ્ધતિઓનો પ્રયાસ કરો. આ આયુર્વેદિક વસ્તુઓના ઉપયોગથી ડેન્ટ્રફ પણ દૂર થશે અને વાળને કોઈ નુકસાન નહીં થાય.

અરીઠા- અરીઠાનો ઉપયોગ વર્ષોથી વાળમાં થાય છે. તે વાળને મૂળમાંથી પોષણ આપે છે અને મજબૂત બનાવે છે. શિકાકાઈ સાથે મિશ્રિત અરીઠાનો ઉપયોગ કરતાં વધુ ફાયદા મળે છે. ડેન્ડ્રફથી છુટકારો મેળવવા માટે અરીઠાનો ઉપયોગ શરૂ કરો. અરીઠામાંથી તૈયાર કરેલું હેર પેક વાળ પર લગાવો. 

આ માટે દહીંને પાણીમાં આખી રાત પલાળી રાખો. તેને સવારે ઉકાળીને પેસ્ટ બનાવો. તમે તેમાં આમળાનો રસ પણ ઉમેરી શકો છો. આ માથાના વાળ પર લગાવીને થોડી વાર રહેવા દો. તે પછી સારી ગુણવત્તાવાળા શેમ્પૂથી વાળ સાફ કરો.

મેથી

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

મેથી વાળ ખરવાની સાથે સાથે ખોડો પણ ઘટાડી શકે છે.  મેથીમાં એન્ટિફંગલ અને એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે, જે ડેન્ડ્રફને રોકી શકે છે. મેથીને આખી રાત પાણીમાં રહેવા દો.  સવારે તેની પેસ્ટ બનાવો અને તેમાં સફરજન સીડર સરકો ઉમેરો. તેને માથા પર લગાવો અને થોડા સમય સુધી રાખીને પછી શેમ્પૂથી ધોઈ નાખો.

 

એલોવેરા જેલ- એલોવેરામાં એન્ટીફંગલ તત્વો હોય છે, જે ખોપરી ઉપરની ચામડી સંબંધિત સમસ્યાઓ જેવી કે ખંજવાળ, ફોલ્લીઓ, ડેન્ડ્રફ વગેરે ઘટાડે છે. એલોવેરા જેલથી માથાની માલિશ કરો. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લીમડાના પાંદડા

લીમડાના બનેલા હેર પેક લગાવવાથી પણ ડેન્ડ્રફની સમસ્યા ઓછી થાય છે. આ માટે લીમડાનો રસ, બીટનો રસ અને નાળિયેરનું દૂધ લો. ત્રણેય ભેગા કરો. એક ચમચી નાળિયેર તેલ ઉમેરો. આ પેકને ખોપરી ઉપરની ચામડી પર લગાવો અને લગભગ 30 મિનિટ સુધી રાખો, પછી હળવા શેમ્પૂથી વાળ ધોઈ લો.

તમે આ ઉપાયથી તમારી વાળની દરેક સમસ્યા દૂર કરી શકો છો, ઉપરાંત આ ઉપાયથી તમારા વાળ લાંબા, મજબૂત અને સુંવાળા બની જાય છે. તેથી તમે પણ જુદા જુદા શેમ્પુઓનો ઉપયોગ બંધ કરીને આ મુજબની આયુર્વેદિક પદ્ધતિઓનો અમલ કરો.

દરરોજ આવી જ સ્વાસ્થ્ય ને લગતી માહિતી જોઈતી હોય તો અમારા આ પેજને લાઈક કરો, અને તમારા મિત્રપ સાથે જરૂરથી શેર કરો, આભાર..

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!