વાતાવરણના લીધે ગળામાં દુખાવાથી છો પરેશાન..તો એક વાર કરી લો આ ઉપાય

હવામાનમાં ફેરફારને કારણે ગળામાં ચેપ સામાન્ય છે. ગળાને લગતી અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ છે. ક્યારેક ગળામાં ચેપ હવામાનમાં ફેરફારને કારણે અને ક્યારેક ધૂમ્રપાન અને બેક્ટેરિયાના ચેપને કારણે થાય છે. ગળાના ચેપને ક્યારેય અવગણશો નહીં.

જ્યારે ચેપને કારણે ગળામાં દુખાવો થાય છે, ત્યારે તેની સારવાર કરવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની જાય છે. ગળામાં દુખાવો થાય ત્યારે ગળું આવે છે. ગળામાં દુખાવો થાય ત્યારે ગળું છોલાવાનું શરૂ થાય છે. ગળાના દુખાવા અને સારવાર વિશે વિગતવાર સમજીએ.

ગળાના ચેપનું મુખ્ય કારણ- ગળાના ચેપનું મુખ્ય કારણ બેક્ટેરિયા અને વાયરસનો હુમલો છે. ગળાની બંને બાજુએ કાકડા હોય છે જે ગળાનું રક્ષણ કરે છે પરંતુ બેક્ટેરિયા કે વાયરસના હુમલાને કારણે કાકડા ફૂલી જાય છે. 

ગળાના ચેપને કારણે દુખાવો થાય છે. જો બદલાતા હવામાનને કારણે તમારી ઉધરસ તમને ખૂબ પરેશાન કરી રહી છે, બદલાતી ઋતુમાં ગળામાં ચેપ ખૂબ સામાન્ય છે, તાત્કાલિક રાહત મેળવવા માટે આ 5 રીતો અપનાવો

ગળાના દુખાવા માટેના ઉપાયો- ગળામાં દુઃખાવો એ ગળાના કાકળાના ચેપને કારણે થાય છે. આયુર્વેદિક અને ઘરગથ્થુ ઉપચારથી ગળાના ચેપની સારવાર ઝડપી પુન પ્રાપ્તિમાં મદદ કરે છે. ચાલો જાણીએ ગળાના દુખાવાના ઘરેલૂ ઉપાયો વિશે…

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ગળાના દુખાવા માટે ગરમ પાણીથી કોગળા કરો- ગળાના દુખાવાના કિસ્સામાં ગરમ ​​પાણીથી કોગળા કરવા ખૂબ ફાયદાકારક છે. જો વારંવાર ગળામાં દુખાવો થાય છે, તો તમારે થોડા મીઠું મિશ્રિત હૂંફાળા પાણીથી કોગળા કરવા જોઈએ. ગરમ પાણીમાં મીઠા સાથે કોગળા કરવાથી ગળાનો ચેપ મટે છે. ઉધરસ, અને કફથી તરત રાહત મળે છે, 

ગળાના દુખાવા માટે હળદર અને દૂધનો ઉપયોગ- જો તમને ગળું દુખતું હોય તો દૂધમાં હળદર મિક્સ કરીને પીવો. ચેપ ગળાના દુખાવાનું મુખ્ય કારણ છે. હળદરમાં એન્ટિબાયોટિક ગુણધર્મો છે જે ચેપને દૂર કરવા માટે કામ કરે છે. રાત્રે સૂતા પહેલા હળદર અને થોડા કાળા મરી પાવડર સાથે ગરમ દૂધ પીવાથી ગળાના દુખાવાની સમસ્યા સમાપ્ત થાય છે.

લસણ ગળાનો ચેપ દુર કરે છે- લસણનું સેવન વ્યક્તિને રોગ સામે લડવાની શક્તિ આપે છે.  જો તમને વારંવાર ગળામાં દુખાવો થાય છે, તો તમે તમારા આહારમાં લસણનો સમાવેશ કરી શકો છો અને તમારા મોંમાં લસણની કળી ચૂસી શકો છો. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ગળાના દુખાવા માટે સ્ટીમ ફાયદાકારક છે- ગળામાં કોઈપણ પ્રકારના ચેપથી દુખાવો અને ભારેપણું થાય છે. જો તમને ગળું દુખતું હોય તો તમારે વરાળ લેવી જોઈએ.  વરાળ લેવાથી ગળાના દુખાવાની સાથે સાથે ચેપની સમસ્યા પણ દૂર થાય છે.

ગળાના ચેપમાં દેશી મસાલાવાળી ચા ફાયદાકારક છે- ગળાના ચેપ માટે મસાલા ચા સૌથી અસરકારક ઘરેલું ઉપાય છે. આદુ, તુલસી, કાળા મરી અને લવિંગને હોમમેઇડ ચા બનાવવામાં સામેલ કરવા જોઈએ. દેશી મસાલાવાળી ચા ગળાના ચેપ અને ગળાના દુખાવામાં રાહત આપે છે. 

 ઉપરોક્ત તમામ ઘરગથ્થુ ઉપચાર સાથે, તમે ગળાના દુખાવા અને ચેપથી છુટકારો મેળવી શકો છો. જો ચેપ લાંબા સમય સુધી ગળામાં રહે છે, તો તમારે ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરવો જોઈએ.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!