શરીરમાંની ગરમી ઉપરાંત કોઈ પણ જગ્યાએ બળતરા થાય હોય તો એકવાર કરી લો આ ઉપાય, શરીરની બધી ગરમી નીકળી જશે

દરેક મનુષ્યના શરીરમાં કોઈ ને કોઈ રોગ હોય છે. આમાંથી છુટકારો મેળવવા માટે, આપણે વિવિધ પદ્ધતિઓ અપનાવીએ છીએ. ઉનાળાની ઋતુમાં વ્યક્તિઓ માટે શરીર અને પગના તળિયામાં સોજો ખૂબ પીડાદાયક હોય છે. અમે તમને જણાવીશું કે તમે આ સમસ્યાથી કેવી રીતે છુટકારો મેળવી શકો છો.

પગના તળિયાની બળતરાને કારણે ઘણી વખત આપણે આપણી શાંતતા ગુમાવી બેસીએ છીએ. ઉનાળાની ઋતુમાં આ પ્રકારની સમસ્યા સૌથી સામાન્ય છે. તમે આ સમસ્યાને કેવી રીતે ઠીક કરી શકો તે વિશે જણાવીએ. પગના તળિયાનો સોજો દૂર કરી શકાય છે.

કારણ કે પગમાં લોહીનો પ્રવાહ ઓછો થવો, વૃદ્ધત્વ, ડાયાબિટીસ અને કિડનીની સમસ્યાઓ, વિટામિનની ઉણપ, આલ્કોહોલનું સેવન અને બ્લડ પ્રેશર, તેમજ દવાની પ્રતિક્રિયાઓ શામેલ છે. ઠંડું પાણી એ સોજાના પગ માટેનો પ્રથમ ઘરેલું ઉપાય છે.

ઠંડુ પાણી પગમાં કળતર અને સોજોથી ઝડપથી રાહત આપે છે. તેના માટે, તમારે ઠંડા પાણીથી એક ટબ ભરવું પડશે અને પછી પગને આ પાણીમાં થોડા સમય માટે પલાળી રાખવો પડશે. તમારે આ દિવસમાં પાંચથી છ વખત કરવું પડશે. જે તમારા પગનો સોજો ઓછો કરશે.

સફરજનમાંથી બનાવેલ સરકો પગના પીએચ સ્તરને જાળવવામાં પણ મદદ કરે છે. જેનાથી આપણી પીડા પણ દૂર થાય છે.  પગમાં સોજાની બીજી એક સારવાર છે. ટબમાં ગરમ ​​પાણી લો અને તેમાં સફરજનના બીજનો સરકો ઉમેરો. તમારે આ પાણીમાં તમારા પગને દિવસમાં ત્રણ વખત રાખવા પડશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જે તમને તમારી બળતરાથી રાહત આપશે. એક ગ્લાસ પાણીમાં એક ચમચી સફરજન સીડર સરકો ભેળવીને તેનું સેવન કરવાથી પણ તમારી સમસ્યા દૂર થશે. હળદર તેના ગુણધર્મો માટે જાણીતી છે. હળદર તેના એન્ટીઓકિસડન્ટ અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મોને કારણે આપણું દર્દ ઘટાડે છે.

પગમાં સોજો હોય તેવા લોકો માટે હળદર અને કોપરાનું તેલ મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવો અને તેને પગના તળિયા પર લગાવો અથવા હળદર સાથે મિશ્રિત દૂધનો ગ્લાસ પીવો. આમ કરવાથી તમને પણ રાહત મળશે. હળદરની પેસ્ટ બનાવીને તળિયા પર લગાવવાથી સોજો દૂર થાય છે.

જે તમારા તળિયાને ઘણી ઠંડક પણ આપે છે. આદુના રસમાં ઓલિવ ઓઇલ અથવા નાળિયેરનું તેલ ભેળવીને અને પગના તળિયા પર દસ મિનિટ સુધી માલિશ કરવાથી આપણો સોજો પણ ઓછો થશે. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એક કપ ગરમ પાણીમાં ત્રણ ચમચી તજનો પાવડર લો અને મેંદીની અંદર સરકો અથવા લીંબુનો રસ મિક્સ કરો અને પગના તળિયા પર લગાવો. આમ કરવાથી પગના તળિયાનો સોજો પણ દૂર થઈ જાય છે. સૂકા ધાણા અને ખાંડને સમાન માત્રામાં લઈને સવાર -સાંજ તેનું નિયમિત સેવન કરવાથી હાથ -પગના સોજા મટે છે.

સૂતા સમયે કુવરપાઠું લગાવવાથી તમારા પગનો સોજો પણ દૂર થાય છે. દરિયાઈ મીઠું સ્નાયુઓને આરામ કરવા અને અશુદ્ધિઓ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. તે વ્યક્તિના શરીરનો દુખાવો અથવા સોજો ઘટાડવામાં પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે.

દરરોજ આવી જ આરોગ્યવર્ધક માહિતી મેળવવા અમારા આ પેજને લાઈક કરો અને તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો, આભાર..

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!