સવારના નાસ્તામાં આ વસ્તુ ખાઈ લેશો તો વજન ઉતરી જશે અને હંમેશા રહેશો તંદુરસ્ત

જો તમે તમારા શરીરને સ્વસ્થ રાખવા માંગતા હોવ તો સવારનો નાસ્તો ક્યારેય ન ભૂલવો જોઈએ. તમારા દિવસની શરૂઆત નાસ્તાથી કરવી જોઈએ અને નાસ્તામાં પ્રોટીન-ફાઈબરની ભરપૂર વસ્તુઓ શામેલ કરવી જોઈએ.  

જ્યારે પણ તમે સવારે નાસ્તો કરો છો, ત્યારે તમે દિવસભર તાજગી અનુભવો છો અને આ ઊર્જા દિવસભર વપરાય છે.  બ્રેકફાસ્ટ હંમેશા પૌષ્ટિક હોવો જોઈએ કારણ કે તમે આખી રાત ભૂખ્યા રહો છો અને તમને દિવસભર ઉર્જાની જરૂર હોય છે.  

સવારના નાસ્તામાં ક્યારેય વધારે તળેલું ભોજન ન લો. તમે નાસ્તામાં એવી ઘણી વસ્તુઓ સામેલ કરી શકો છો જે ફાયદાકારક છે. સારો નાસ્તો કરવાથી પોષણ પણ મળે છે અને રોગો પણ દૂર થાય છે. તો આજે અમે તમને કેટલીક વસ્તુઓ બતાવીએ જે નાસ્તામાં સામેલ થવી જોઈએ.

કોફી- એવા ઘણા લોકો છે જે સવારે ઉઠે છે અને તરત જ કોફી પીવે છે. જો તમે પ્રમાણસર કોફી પીવો છો તો તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ સારું છે. હકીકત એ છે કે કોફીમાં કેફીન હોય છે જે માનસિક સ્વાસ્થ્ય માટે ઉત્તમ છે.  

ઘણા લોકો દૂધ અને ખાંડ સાથે કોફી પીવે છે. તે તમને કોઈ ફાયદો કરતું નથી. શક્ય તેટલું ઓછું દૂધ વાપરો અને જો શક્ય હોય તો માત્ર બ્લેક કોફી પીવો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

દહીં- નાસ્તામાં દહીં ખાવું ખૂબ જ ફાયદેમંદ માનવામાં આવે છે.  દહીંમાં ભરપૂર પ્રમાણમાં પ્રોટીન હોય છે. આ તમને દિવસભર ઉર્જા આપે છે અને વજનને નિયંત્રણમાં પણ રાખે છે. દહીંનું સેવન સ્તન કેન્સરનું જોખમ ઘટાડે છે.

ફણગાવેલા મગ- નાસ્તા માટે અંકુરિત મગ પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. ફણગાવેલા મગનું સેવન કરવાથી હૃદય મજબૂત બને છે અને પેટ ભરેલું રહે છે. આરોગ્ય સુધારવા અને ફિટ રહેવા માટે અંકુરિત મગનું સેવન નાસ્તામાં કરવું જોઈએ.

સોયાબીન- સોયાબીન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.સવારના નાસ્તામાં સોયાબીન ખાવાથી તમે ઘણા રોગોથી બચી શકો છો. સોયાબીન પોષક તત્વોથી ભરપૂર છે. તમને જણાવી દઈએ કે સોયાબીન અથવા ફણગાવેલા મગને રાત્રે પલાળીને સવારે ખાવા જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ડ્રાયફ્રૂટ્સ- જો તમે સવારના નાસ્તામાં ડ્રાયફ્રૂટ્સનું સેવન કરો છો, તો તમારું સ્વાસ્થ્ય ખૂબ સારું રહેશે. તેથી, ડ્રાયફ્રૂટ્સને પણ નાસ્તામાં સામેલ કરવા જોઈએ. તેને નિયંત્રિત માત્રામાં દરરોજ લેવાથી ઘણા રોગોનું જોખમ ઘટે છે.

ગ્રીન ટી- જો તમે ચા પીવાના શોખીન છો, તો તમારે થોડા ફેરફાર સાથે ગ્રીન ટી પીવી જોઈએ. ગ્રીન ટીનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. તે ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે ઘણી મદદ કરે છે. 

આ તમારા બ્લડ સુગર લેવલને નિયંત્રણમાં રાખે છે. આ સિવાય જો તમે વજન ઓછું કરવા માંગતા હોવ તો પણ ગ્રીન ટીનું સેવન તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

ફળ- ફળો ખાવા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ સારા છે. તમારે તમારા નાસ્તામાં ફળોનો સમાવેશ કરવો જ જોઇએ. તમારે તમારા દિવસની શરૂઆત દરરોજ કેળા અથવા સફરજનથી કરવી જોઈએ. 

આમ કરવાથી તમારા શરીરમાં ક્યારેય ડિહાઇડ્રેશન થશે નહીં અને તમે દરરોજ તાજગી અનુભવશો. આ સિવાય તમે નાસ્તા પછી ફળોનો રસ પણ પી શકો છો. ફળોનો રસ ઘણા રોગો સામે પણ રક્ષણ આપે છે અને તમને પુષ્કળ ઉર્જા આપે છે.  એટલા માટે તમારે તમારા નાસ્તામાં ફળો અને ફળોના રસનો સમાવેશ કરવો જોઈએ.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!