ડિપ્રેશન અને હૃદયની બીમારીથી છો પરેશાન, તમારી આ ભાવતી વસ્તુ જ મટાડી દેશે

દરેક વ્યક્તિને ચોકલેટ ખાવી ગમે છે. તે ખાસ કરીને બાળકોમાં લોકપ્રિય છે. આવી સ્થિતિમાં બજારમાં અનેક પ્રકારની ચોકલેટ ઉપલબ્ધ છે. પરંતુ આજની વાર્તામાં અમે તમને ડાર્ક ચોકલેટના ફાયદા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.  

ડાર્ક ચોકલેટને બીજી ચોકલેટની સામે ઘણી તંદુરસ્ત માનવામાં આવે છે. ડોક્ટરો અને ડાયેટિશિયનો તેને ખાવાની સલાહ આપે છે. તો ચાલો જાણીએ તેના ફાયદાઓ.

ડિપ્રેશન ઘટાડે છે: એક સર્વે અનુસાર જો ડાર્ક ચોકલેટ બે સપ્તાહ સુધી દરરોજ ખાવામાં આવે તો તે ડિપ્રેશન ઓછું કરે છે. હકીકત એ છે કે ડાર્ક ચોકલેટ સ્ટ્રેસ હોર્મોન્સનું નિયમન કરે છે. આ હોર્મોન્સને નિયંત્રિત કરીને તમે તણાવમુક્ત અનુભવી શકો છો.

હૃદય માટે ફાયદાકારક: થોડાક સમય પહેલા થયેલા એક અભ્યાસ મુજબ ડાર્ક ચોકલેટ બીપીનું લેવલ નિયંત્રિત કરે છે. જેનાથી ડાર્ક ચોકલેટ ખાવાથી હૃદયની બીમારીઓ ઓછી થઈ જાય છે. હૃદયરોગમાં ડોકટરો પોતે ઘણીવાર ડાર્ક ચોકલેટ ખાવાની ભલામણ કરે છે.

મૂડ સુધારે છે: ઓસ્ટ્રેલિયાના સંશોધકોએ 2012 માં એક અભ્યાસ કર્યો હતો. આ અભ્યાસ મુજબ ડાર્ક ચોકલેટનું સેવન પુખ્ત વયના લોકો માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક ગણી શકાય.  

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ડાર્ક ચોકલેટ ખાવાથી તેમનામાં આત્મસંતોષ વધે છે. આ ઉપરાંત તેનું માનસિક સ્વાસ્થ્ય પણ સારું છે. તેથી, વધતી ઉંમરના લોકોએ પણ ડાર્ક ચોકલેટનું સેવન કરવું જોઈએ.

ચરબી ઘટાડવામાં મદદ કરે છે: ડાર્ક ચોકલેટ વજન ઓછું કરવામાં મદદ કરે છે. કેલિફોર્નિયા યુનિ. સાન ડિએગો દ્વારા હાથ ધરાયેલા અભ્યાસમાં એવું જાણવા મળ્યું છે કે તે ફેટ ઓછું કરે છે.

નિયમિત ધોરણે ચોક્કસ માત્રામાં ડાર્ક ચોકલેટ ખાવાથી વ્યક્તિનું વજન વધતું નથી પણ ઘટતું જાય છે. જે લોકો દરરોજ ડાર્ક ચોકલેટનું સેવન કરે છે તેઓ ચોકલેટનું સેવન ન કરતા લોકો કરતાં વધુ સારી બોડી માસ ઇન્ડેક્સ (BMI) ધરાવે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એન્ટિએજિંગ: ડાર્ક ચોકલેટમાં કોકો ફલાલીન હોય છે.  જે વધતી ઉંમરના સંકેતો ઘટાડે છે. યુએસએના એક સર્વે મુજબ દિવસમાં બે કપ હોટ ચોકલેટ પીવાથી ઘરડા લોકો પણ મનોવૈજ્ઞાનિક રીતે સ્વસ્થ રહે છે. એટલું જ નહીં ડાર્ક ચોકલેટની મદદથી તમે તમારી વિચારવાની ક્ષમતાને શાર્પ કરી શકો છો.

જો તમારે આવા જ જાણકારીથી ભરેલા લેખ દરરોજ વાંચવા માંગતા હોય તો અમારા આ પેજને લાઈક કરો અને તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!