આ 5 પ્રકારના સૂપ પીવાનું શરૂ કરી દેશે તો વજન ઉતરી જશે, ઉપરાંત ઇમ્યુનિટી પણ વધી જશે

શિયાળા અને ઉનાળાની ઋતુમાં સૂપ પી શકાય છે. પરંતુ મોસમ અને સ્વાદના આધારે તેને તૈયાર કરવાની રીતમાં તફાવત છે. અત્યારના સમયમાં તો તમને માર્કેટમાં ઘણા પ્રકારના શાક મળી રહેશે. એટલા માટે તમે ઘરે સૂપ બનાવી શકો છો.  

આજે આપણે જુદા જુદા સૂપ વિશે વાત કરીશું. આ સૂપ તમારા શરીરને અંદરથી ગરમ રાખવામાં પણ મદદ કરે છે અને તેનો સ્વાદ પણ ખૂબ જ સારો છે. તો ચાલો જાણીએ.

બેબી કોર્ન સૂપ- 

બેબી કોર્નની સબ્જી ખૂબ જ સ્વાદિષ્ટ અને ટેસ્ટી હોય છે. તે સ્વસ્થ પણ છે. તેનો સૂપ એકદમ સ્વાદિષ્ટ છે. બેબી કોર્ન સાથે મશરૂમ્સ, કોબી અને કેપ્સિકમ મિક્સ કરીને સૂપ બનાવી શકાય છે. આ સૂપ માત્ર ટેસ્ટમાં સ્વાદિષ્ટ જ નહીં પણ આપણા આરોગ્ય માટે પણ લાભદાયક છે.

બીટરૂટ સૂપ- તમામ રૂતુમાં બીટરોટ વધુ ખવાય છે. આવી સ્થિતિમાં લોકોને બીટરૂટ સલાડ ગમે છે. પરંતુ તમે તેનો ઉપયોગ સલાડ સિવાય સૂપ તરીકે કરી શકો છો. તમે બીટરૂટમાં ટામેટાં, બટાકા અને ડુંગળી ઉમેરીને સારો સૂપ બનાવી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

પાલક અને મેથી- લીલા શાકભાજી આપણાં આરોગ્ય માટે ખૂબ લાભદાયક છે. જો તમને પાંદડાવાળા શાકભાજી ખાવાનું પસંદ ન હોય તો તમે તેનો ઉપયોગ સૂપ તરીકે કરી શકો છો. જેઓ શાકભાજી પસંદ નથી કરતા તેમના માટે સૂપ સારો વિકલ્પ બની શકે છે. 

પાલક અને મેથીના પાન અને અન્ય શાકભાજીને મિક્સ કરીને સૂપ તૈયાર કરી શકાય છે. આ સૂપમાં મરચાંની પેસ્ટ, આદુની પેસ્ટ, વરિયાળી પાવડર અને હળદર જેવા ગરમ મસાલાનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. આ સૂપ તમને સ્વસ્થ રાખવામાં પણ મદદ કરે છે.

ગાજર અને આદુનો સૂપ- 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

હવે તો બધી ઋતુમાં ગાજર સરળતાથી મળી જાય છે. ગાજરનો ઉપયોગ સલાડ તરીકે થાય છે. આ સિવાય ઘણા લોકો ગાજરનું ખીર બનાવીને પણ ખાય છે. પરંતુ ગાજર અને આદુને મિક્સ કરીને પણ સૂપ બનાવી શકાય છે. આ રીતે બનાવેલ સૂપ ખૂબ જ સ્વાદિષ્ટ હોય છે અને સ્વાસ્થ્ય માટે પણ સારા હોય છે.

જો તમારે આવી જ આરોગ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવી હોય તો અમારા આ આયુર્વેદિક ઘરગથ્થુ ઉપચાર પેજને લાઈક કરો અને તમારા મિત્રો તથા સગા સંબંધીઓ સાથે જરૂરથી શેર કરો. આભાર..

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!