શરીરમાંથી યુરિક એસિડનું પ્રમાણ ઓછું કરવું છે, આ ઉપાયથી તરત જ દેખાઈ જશે ફરક, પેટના રોગો મટે છે જવાબદાર

સવારનો નાસ્તો તમને હાઈ યુરિક એસિડ ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે. ઉચ્ચ યુરિક એસિડ ઘટાડવા માટે સવારનો સમય એ સૌથી મહત્વપૂર્ણ સમય છે. ઉચ્ચ યુરિક એસિડ ઘટાડવા માટે લોકોએ ખાલી પેટે શુ લેવું અને સવારે કયો નાસ્તો કરવો તેની કાળજી લેવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. 

તો ચાલો જાણીએ કે યુરિક એસિડનું સ્તર ઉંચું હોય ત્યારે નાસ્તામાં શું સામેલ કરવું. યુરિક એસિડ વધતા દર્દીઓએ ઉચ્ચ ફાઇબરયુક્ત આહાર લેવો જોઈએ. નાસ્તામાં આ ખોરાકનો સમાવેશ કરીને ઉચ્ચ યુરિક એસિડ ઘટાડી શકાય છે. 

નાસ્તામાં હાઈ-ફાઈબર આહાર ખાવાથી પેટની બધી ગંદકી મળ મારફતે શરીરમાંથી નીકળી જાય છે જે શરીરમાં યુરિક એસિડનું સ્તર ઓછું રાખે છે. એવોકાડો, સફરજન આ ઉપરાંત નારંગી, ગાજર, કાકડી અને જવમાં ફાઇબર વધારે હોય છે.

શરીરમાંથી યુરિક એસિડ ઘટાડવા માટે તમારે નાસ્તામાં પુષ્કળ વિટામિન સી ખાવું જોઈએ. વિટામિન સીથી ભરપૂર ભોજન ઇમ્યુનિટી વધારવામાં ખૂબ ઉપયોગી માનવામાં આવે છે. 

કિવી, આમળા તથા નારંગી, લીંબુ અને જામફળ, ટામેટા અને લીલા પાંદડાયુક્ત શાકભાજી જેવા વિટામિન સીથી સમૃદ્ધ ખોરાક ખાવાથી યુરિક એસિડનું સ્તર ઘણું ઓછું થઈ શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સવારે ખાલી પેટ લીંબુનો રસ પીધા પછી તમે તાજા શાકભાજીના રસ અને કઠોળનું સેવન કરી શકો છો. આ બધાનું સેવન ઊંચા યુરિક એસિડને ઘટાડવામાં ઘણું ઉપયોગી થઈ શકે છે. જો તમે પણ શરીરમાં યુરિક એસિડનું સ્તર ઘટાડવા માંગો છો તો તમારે નાસ્તા પહેલા આ વસ્તુઓનું સેવન કરવું જોઈએ.

આ સિવાય તમારે લીંબુના રસનું સેવન કરવું જોઈએ. તે ઇમ્યુનિટી બુસ્ટ કરવામાં મદદ કરે છે અને હાઈ યુરિક એસિડની માત્રા શરીરમાં ઘટાડવામાં પણ ઉપયોગી સાબિત થઈ શકે છે. ઉચ્ચ યુરિક એસિડમાં લીંબુ પાણી ખૂબ અસરકારક ઉપાય બની શકે છે.  

તમે સવારે ખાલી પેટ લીંબુ સાથે નવશેકું પાણી પી શકો છો. તે શરીરની ચરબી પણ ઘટાડી શકે છે. આ પીણું ત્વચા માટે સ્વસ્થ પણ માનવામાં આવે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ફલેક્સસિડમાં પણ ઘણા એવા ગુણધર્મો છે જે તમને ઉચ્ચ યુરિક એસિડ ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે. યુરિક એસિડના દર્દીઓ ફ્લેક્સસીડ ખાવાથી ઘણી રાહત મેળવી શકે છે. યુરિક એસિડ ઘટાડવા માટે તમે સવારે ખાલી પેટ ફ્લેક્સસીડ ચાવવું જોઈએ.

દરરોજ આવી જ અગત્યની માહિતી મેળવવા અમારા આ આયુર્વેદિક ઘરગથ્થુ ઉપચાર પેજને જરૂરથી લાઈક કરો અને તમારા મિત્રો તથા સગા સંબંધીઓ સાથે શેર કરો.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!