સાવ મફતના ભાવમાં મળી આવતી આ ઔષધિ છે લોહીની ઉણપ, ત્વચારોગો, હાર્ટ એટેક સહિત અન્ય ઘણી સમસ્યાઓનો રામબાણ ઈલાજ, મળશે 100 ટકા પરિણામ

દોસ્તો આજના આ લેખમાં અમે તમને લુણી નામના છોડનું સેવન કરવાથી થતા ફાયદા વિશે જણાવવા જઇ રહ્યા છીએ, જે મોટે ભાગે ખેતરમાં જોવા મળી જાય છે. જે ઉત્તર ભારતના પર્વતીય વિસ્તારોમાં સૌથી વધારે મળી આવે છે. 

જે સ્વાદમાં ખાટી અને મીઠું હોય છે, જેનો ઉપયોગ આયુર્વેદમાં ઔષધી તરીકે કરવામાં આવે છે. લુણીમાં હાજર પોષક તત્વની વાત કરીએ તો તે વિટામિન એ, બી, બીટા કેરોરીન, મેગ્નેશિયમ, આયરન, લિથિયમ, ફાઇબર પોટેશિયમ, કોપર નિશા સહિત ઘણા પોષક તત્વો મળી આવે છે. 

જે એન્ટી ડાયાબીટીક, એન્ટી કેન્સર અને એન્ટિઓક્સિડન્ટ તત્વોથી ભરપૂર હોય છે, જે ઘણાં ગંભીર રોગોથી રાહત આપવા માટે કામ કરે છે. જો તમે કેન્સર જેવી જીવલેણ બીમારીનો સામનો કરી રહ્યા છો તો તમારે ડોક્ટરની સલાહ અવશ્ય લેવી જોઇએ. 

જો કે જો તમે ઘર બેઠાં કોઈ કામ કરી શકો છો તો તે લુણી નો ઉપયોગ છે. હકીકતમાં લુણી માં એવા તત્વ મળી આવે છે જે કેન્સરને રોકવા માટે કામ કરે છે. આજના સમયમાં હાઇ બીપીનો સામનો કરી રહેલા લોકોની કોઈ કમી નથી. 

જો તમે પણ હાઈ બીપીને અવગણો છો તો તમારે સાવધાન થઈ જવું જોઈએ. કારણ કે તે હાર્ટ એટેકનો ખતરો પણ બની શકે છે. તમે લુણીના પાંદડાને શાકભાજી તરીકે અથવા અન્ય કોઇ સ્વરૂપે ખાવ છો તો તેનાથી ધમીઓમાં રક્તનો સંચાર યોગ્ય રીતે થાય છે અને હાઈ બીપીથી રાહત પણ મળી જાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમારું વજન વધી ગયું છે અને તમે તેને ઓછું કરવા માંગો છો તો તમારે લુણીના બીજને નવશેકા પાણી સાથે લેવા જોઇએ. જેનાથી પેટમાં જામી ગયેલી ચરબી ઓછી થઈ જાય છે અને તમે ફિટ બની શકો છો.

લુણીનું સેવન કરવાથી શરીરમાં એનર્જી આવી જાય છે. જો તમે થાક નબળાઇ વગેરેને સામનો કરો છો તો તમારે લુણીના પાંદડાંનું સેવન કરવું જોઈએ. હકીકતમાં લુણી માં મળી આવતા તત્વો એનર્જી બુસ્ટર તરીકે કામ કરે છે અને તમે આખો દિવસ ઉર્જામય રીતે કામ કરી શકો છો. 

જો તમને ગુપ્ત જગ્યાએ બળતરા, ઇન્ફેકશન અથવા દુખાવાની સમસ્યા થઈ રહી છે તો તમારી લુણીના પાંદડાનું સેવન કરવું જોઈએ. હકીકતમાં તેમાં મળી આવતા એન્ટી તત્વો આ સમસ્યાઓથી છુટકારો આપે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમારા ત્વચા પર ખીલ, ડાઘ અને બ્લેક હેડ્સ ની સમસ્યા થઈ હોય તો તમારે ગરમ પાણીથી ચહેરો સાફ કરી લેવો જોઈએ. ત્યારબાદ તમારી લુણીના રસને ચહેરા પર માલિશ સ્વરૂપે લગાવવો જોઈએ. તેનાથી ત્વચા પર રહેલા બેક્ટેરિયા, ચેપ વગેરે દૂર થાય છે અને તમે એલર્જીની સમસ્યાથી પણ રાહત મળી શકે છે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!