સોનાક્ષી સિન્હાએ ડાયેટિંગ વગર આ રીતે વજન 30 kg ઘટાડી નાખ્યું, તમે પણ આ રીતે 1 મહિનામાં વજન ઘટાડી શકો છો.

સોનાક્ષી સિન્હાએ ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને લોકોને તેની એક્ટિંગ ખૂબ જ ગમે છે. ફિલ્મ દબંગથી બોલીવુડમાં પ્રવેશ કરનાર સોનાક્ષી સિન્હાના આજે લાખો ચાહકો છે. 34 વર્ષીય સોનાક્ષી આજે પોતાનો જન્મદિવસ ઉજવી રહી છે. 

સોનાક્ષી સિન્હા એક સુપર અભિનેત્રી છે અને સાથે સાથે તે લોકો માટે એક ઉદાહરણ છે જેઓ તેમના સ્થૂળતાને કારણે અવિશ્વાસી રહે છે. સોનાક્ષીએ તેના ઇન્ટરવ્યુમાં ઘણી વખત કહ્યું છે કે બોલિવૂડમાં આવતા પહેલા તેનું વજન 90 કિલો સુધી હતું. 

પરંતુ તેણે આત્મવિશ્વાસ ગુમાવ્યા વિના અને નિરાશ થયા વિના સાચો માર્ગ અપનાવીને પોતાનું વજન ઘટાડ્યું છે. સોનાક્ષીએ વજન ઘટાડવા માટે ઘણી કસરત કરી છે, સાથે જ તેણે ખાસ આહારનું પાલન કરીને ઝડપથી વજન ઘટાડ્યું છે. આ આહાર કયો છે? ચાલો જાણીએ, કયા આહારના આધારે સોનાક્ષીનું વજન 30 કિલો છે.

સોનાક્ષીને જંક ફૂડની લત હતી- સોનાક્ષી સિન્હાને જંક ફૂડ પસંદ છે. અભિનેત્રીએ તેના ઇન્ટરવ્યુમાં ઘણી વખત કહ્યું છે કે તે મોટી ખાઉધરી છે અને બર્ગર, પિઝા, કોલ્ડ ડ્રિંક્સ અને નૂડલ્સ જેવી વસ્તુઓ ખાવાનું પસંદ કરે છે. 

સોનાક્ષી કહે છે, ‘બોલિવૂડમાં આવતા પહેલા હું ગમે ત્યારે બર્ગર અને પિઝા ખાતી હતી. જે મને ખૂબ વાહિયાત લાગે છે એવું લાગે છે કે ફિટનેસ મારા માટે નથી. મેં તે બધું ખાધું અને મને કસરત કરવાનું મન ન થયું. જ્યારથી તેણીએ બોલિવૂડમાં પગ મૂક્યો છે ત્યારથી, મેં મારા આહારમાં પણ સુધારો કર્યો છે અને કસરત કરી છે. પરિણામે હું મારું વજન 30 કિલો ઘટાડી શકી.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સોનાક્ષી સિન્હા શાકાહારી ભોજન ખાય છે

સોનાક્ષી સિન્હા સંપૂર્ણ શાકાહારી છે અને કડક શાકાહારી આહારનું પાલન કરે છે. સોનાક્ષી એનિમલ પ્રેમી છે અને તે કોઈપણ પ્રકારની એનિમલ પ્રોડક્ટ્સ ખાતી નથી. સોનાક્ષીના આહારમાં પ્રોટીન વધારે અને કાર્બોહાઈડ્રેટ ઓછું હોય છે. 

સોનાક્ષીના આહારમાં બદામ, બીજ, ફળો, લીલા શાકભાજી, સૂપ, દૂધ, દહીં અને દૂધનો સમાવેશ થાય છે. સોનાક્ષી કહે છે કે તેના ચયાપચયને ઝડપી બનાવવા માટે, તેના પેટને એકવાર ભરવાને બદલે, તેણે દર 2 કલાકે ખાવાની પ્રથા શરૂ કરી, જેની તેને જબરદસ્ત અસર જોવા મળી. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તે કહે છે કે જો તમે દરરોજ શાકાહારી આહાર સાથે કસરત કરો તો વજન ઘટાડવું જરાય પડકારજનક રહેશે નહીં. સાંજે 6 વાગ્યા સુધી સોનાક્ષી પાણી અને રસ લે છે અને કાર્બોહાઈડ્રેટ્સને સ્પર્શતી નથી. સંતુલિત આહારને અનુસરવા ઉપરાંત સોનાક્ષી સિંહા વર્કઆઉટ પણ કરે છે.

દિવસની શરૂઆત લીંબુ અને મધથી કરો- લીંબુમાં વધારે પ્રમાણમાં વિટામિન સી હોય છે જે પાચનશક્તિ વધારવા માટે યોગ્ય છે. સોનાક્ષી પોતાના દિવસની શરૂઆત એક ગ્લાસ ગરમ પાણી લીંબુ અને મધ સાથે મિક્સ કરીને કરે છે. પાણી, લીંબુ અને મધનું મિશ્રણ ખરેખર ફાયદાકારક છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!