આ સ્ટારે 70 વર્ષની ઉંમરે થોડા સમયમાં જ 21 કિલો વજન ઉતારી દીધું તો તમે શેની રાહ જોઈ રહયા છો, હાલ જ જાણી લો ડાયટ

બોલિવૂડ અભિનેતા રઝા મુરાદે 70 વર્ષની ઉંમરે 21 કિલો વજન ઘટાડીને લોકોને આશ્ચર્યચકિત કર્યા છે. રઝા મુરાદે પોતાના તાજેતરના મીડિયા ઇન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું હતું કે તે લાંબા સમયથી વજન ઘટાડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો અને હવે તે આ ફિટનેસ લક્ષ્યને હાંસલ કરવામાં સફળ થયો છે. 

70 વર્ષની ઉંમર પછી, જ્યારે લોકોના હાડકાં નબળા થવા માંડે છે અને વજન ઓછું કરવું મુશ્કેલ બની જાય છે, તે જ ઉંમરે, રઝા મુરાદે માત્ર 21 કિલો વજન ઘટાડ્યું ન હતું, પણ પોતાની ફિટનેસથી લોકોને આશ્ચર્યચકિત કર્યા હતા.

70 વર્ષની ઉંમરે 21 કિલો વજન કેવી રીતે ઓછું કરવું તે જાણો!

તમને જણાવી દઈએ કે રઝા મુરાદ તેમના ઊંચા કદ અને સ્વસ્થ વજન માટે જાણીતા છે. ઉંમર સાથે તેમનું વજન પણ વધવા લાગ્યું અને એક સમય હતો જ્યારે રઝા મુરાદનું વજન ઘણું વધી ગયું. 

વરિષ્ઠ અભિનેતા કહે છે કે આ તે સમય હતો જ્યારે એક વખત સહ-અભિનેતાએ તેના વધારે વજન અંગે ટિપ્પણી કરી અને પછી મેં વજન ઓછું રાખવાનું નક્કી કર્યું. રઝા મુરાદે વજન ઘટાડવા માટે તેના આહારમાં ઘણા મોટા ફેરફારો કર્યા. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તેણે ચોખા, ખાંડ અને બહારનો ખોરાક ખાવાનું સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દીધું. ઉપરાંત, તેણે કેરી અને કેળા જેવા ઉચ્ચ ખાંડવાળા ફળો ખાવાનું બંધ કરી દીધું કારણ કે તેમાં રહેલી વધારાની કેલરી અને ખાંડ તેની વજન ઘટાડવાની યોજનાને અસર કરી શકે છે.

આટલા લાંબા સમય સુધી દરરોજ કસરત કરી- અભિનેતાનું કહેવું છે કે તેણે વજન ઘટાડવા માટે 45 મિનિટની વર્કઆઉટની યોજના બનાવી હતી. તેણે અઠવાડિયામાં 5 દિવસ 45 મિનિટ માટે કસરત કરી. જો કે, તેના શરીરની સંભવિતતાને સમજીને, તેણે ધીમે ધીમે કસરતોની તીવ્રતા અને સમય વધારવાનું નક્કી કર્યું.

સવારે આ પીણું પીવો- પેટની સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે ગરમ પાણી ચયાપચય વધારવામાં અસરકારક માનવામાં આવે છે. વજન ઘટાડવા માટે રઝા મુરાદે તેની મદદ પણ લીધી હતી. તેણે કહ્યું કે તે રોજ સવારે નવશેકું પાણી પીવે છે. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આ સિવાય તેને કેલોરી નિયંત્રણની પણ ખાસ કાળજી રાખવી પડે છે. 70 વર્ષની ઉંમરે, રઝા મુરાદે વજન ઘટાડવા માટે તેના આહારમાં સૌથી મોટો ફેરફાર કર્યો, ‘ઈચ્છાશક્તિ’ ને તેની સૌથી મોટી તાકાત ગણાવી, કે તે હવે ઓછો ખોરાક ખાય છે, પરંતુ દિવસમાં ઘણા નાના નાના ભોજન ખાય છે. હળવો ખોરાક ખાવાથી, તેઓ પોષણની જરૂરિયાતો પૂરી કરે છે અને વજન પણ ઘટાડે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!