54 ની ઉંમરમાં આ બહેને આ ડાયટ પ્લાનથી 22 kg વજન ઉતારી દીધું

તમે ઘણીવાર સાંભળ્યું હશે કે ‘ઉંમર માત્ર એક નંબર છે’, જેનો તમારી સિદ્ધિઓ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. જો તમારી પાસે જુસ્સો હોય, તો તમે કોઈપણ ઉંમરે અને કોઈપણ સંજોગોમાં કંઈપણ હાંસલ કરી શકો છો, પછી ભલે તેનો હેતુ વજન ઘટાડવો હોય. 

54 વર્ષની રેણુ મલ્હોત્રાએ આ ઉંમરે માત્ર 22 કિલો વજન ઘટાડીને તે કર્યું છે, પરંતુ સ્થૂળતાને કારણે હાઈ બ્લડ પ્રેશરની સમસ્યાને પણ સંપૂર્ણપણે દૂર કરી છે. તેણે આ બધું માત્ર 11 મહિનામાં કર્યું છે, જેણે હવે તેનું જીવન સંપૂર્ણપણે બદલી નાખ્યું છે. તો હવે તેની વજન ઘટાડવાની સફર વિશે વિગતવાર જાણો.

વજન ઘટાડવાની સફર કેવી રીતે શરૂ થઈ?- ગ્રેટર નોઈડાની રહેવાસી રેણુ મલ્હોત્રા કહે છે, “એક વર્ષ પહેલા સુધી, મેં 85 કિલો વજન વધાર્યું હતું, જેના કારણે મને વિવિધ સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ થઈ રહી હતી. મને હાઈ બ્લડ પ્રેશર હતું, જેના કારણે મારી તબિયત બગડવા લાગી, 

પછી મને લાગ્યું કે તે યોગ્ય નથી. ડોક્ટરોએ પણ કહેવાનું શરૂ કર્યું કે ‘તમે તમારું વજન ઘટાડો’ અને મેં વજન ઘટાડવાનું નક્કી કર્યું.  અને મેં મારી જાતને વચન આપ્યું કે હું વજન ઘટાડીશ. આગામી જન્મદિવસ સુધીમાં હું મારી જાતને સંપૂર્ણપણે બદલીશ અને મેં તે કરી લીધું છે.

વજન ઘટાડવા માટે તમે કઈ કસરતો કરો છો?- રેણુ મલ્હોત્રાના જણાવ્યા અનુસાર, વજન ઘટાડવા માટે, તેણે સૌથી વધુ દોડ અને સાયકલ ચલાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું.  તે અઠવાડિયામાં 5 દિવસ 5 કિલોમીટર દોડે છે. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જ્યારે અઠવાડિયામાં એકવાર તે પોતાની સાઇકલિંગ ટીમ સાથે સાઇકલ દ્વારા લાંબા અંતરની મુસાફરી કરે છે. તે કહે છે કે તમારી જાતને અઠવાડિયામાં 1 દિવસ આરામ આપો.

વજન ઘટાડવા માટેનું ડાયટ- રેણુ મલ્હોત્રાના જણાવ્યા અનુસાર, તે સવારે 4:15 વાગ્યે જાગે છે. 4:45 વાગ્યે, તે વર્કઆઉટ માટે તૈયાર થઈ જાય છે અને બે કલાકની વર્કઆઉટ પછી તેના આહાર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. જાણો રેનુનો સંપૂર્ણ આહાર રૂટિન શું છે.

સવારનો નાસ્તો: સવારે 8 વાગ્યે ઠંડા પાણી અને લીંબુના રસ સાથે ઇંડા. 3 કલાકના અંતરાલ પછી સવારે 11:00 વાગ્યે મોસમી ફળો લે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

બપોરનું ભોજન: 12:30 વાગ્યે ભોજન જેમાં મસૂર અને દહીંનો કચુંબર શામેલ છે. ક્યારેક ચિકન પણ ખાય છે. નાસ્તાનો સમય: સાંજે જ્યારે તેને ભૂખ લાગે છે, ત્યારે લગભગ 4:30 વાગ્યે તે ચા સાથે બિસ્કિટ અથવા મમરા ખાય છે.

રાત્રિભોજન: રેણુ 6:30 વાગ્યે રાત્રિભોજન ખાય છે. સૂપ, દાળ અથવા રાત્રિભોજન માટે હળવો ખોરાક લે છે. ત્યારબાદ તે કંઇ ખાતી નથી. જો તમને રાત્રે ભૂખ લાગે તો મખાના ખાઓ.

આહાર અને કસરત વચ્ચે સંતુલન જરૂરી છે- રેણુ મલ્હોત્રા કહે છે કે વજન ઓછું કરવા માટે, સૌથી મહત્વનું છે કે તમે પહેલા તમારી જાતને અંદરથી તૈયાર કરો અને જે પણ રીતે તમે વજન ઓછું કરવા માંગો છો તે નિયમિત કરો.  

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!