જાડી ભારતીએ આ ડાયટ પ્લાનથી 10 kg વજન ઉતારી નાખ્યું, તો તમે પણ અપનાવી જુઓ

ભારતી સિંહ, જે તેના કોમિક ટાઈમિંગ અને  ટીખળોથી લોકોને હસાવે છે, તેને આજે કોઈ ઓળખાણની જરૂર નથી. ભારતી સિંહે પોતાની મહેનત અને સમર્પણથી સ્ટેન્ડ-અપ કોમેડી ક્ષેત્રે ખ્યાતિ અને નામ મેળવ્યું છે. 

આમ તો તે પુરૂષ પ્રભુત્વ ધરાવતું ક્ષેત્ર છે પરંતુ, ભારતીએ સાબિત કર્યું કે છોકરીઓ માટે કોઈ કામ મુશ્કેલ નથી. ભારતી તેના વધુ વજન માટે પણ જાણીતી છે. જો કે, તેના વજનને કારણે, ભારતીએ ક્યારેય પોતાને ઓછી આંકી નથી, ક્યારેય હતાશ થઈ નથી અને તેના વજનની મજાક ઉડાવનારાઓને ક્યારેય ગંભીરતાથી લીધા નથી. 

તેણી તેના પાત્ર લલ્લી સિંહ અને પછી કપિલ શર્માના કોમેડી શો દ્વારા સતત સફળ રહી હતી. આ જ જોશ સાથે તેણે વજન ઘટાડવાનો પણ પ્રયાસ કર્યો અને શોર્ટકટ અપનાવવાને બદલે તેણે ધીમે ધીમે વજન ઘટાડવાનું નક્કી કર્યું.  

જ્યારે ભારતી સિંહે વજન ઘટાડ્યું હતું- ભારતી સિંહે પોતાને સ્વસ્થ અને સકારાત્મક રીતે ફિટ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો અને તેનું પરિણામ લોકોને દેખાઈ રહ્યું છે. લગ્ન પહેલા ભારતી સિંહે 10 કિલો વજન ઘટાડીને બધાને ચોંકાવી દીધા હતા. 

વજન ઘટાડ્યા બાદ ભારતી વધુ ફિટ અને ખુશ દેખાતી હતી. ટીવી હોસ્ટ અને લેખક હર્ષ લિંબાચિયા અને ભારતી સિંહના લગ્ન 2017 માં થયા હતા. લગ્ન પહેલા ભારતીએ લગભગ 10 કિલો વજન ઘટાડ્યું હતું. ઉપરાંત, તેણી સતત આ વજન ઘટાડવાનું જાળવી રહી છે. આવો જાણીએ ભારતીએ વજન ઘટાડવા માટે શું કર્યું. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

આ આહારને અનુસરે છે- ભારતી સિંહ ખાવા-પીવાની શોખીન છે અને આવા લોકો માટે ચોક્કસ ડાયટ ફોલો કરવું થોડું મુશ્કેલ હોય છે. પરંતુ, પોતાને ફિટ રાખવા અને વજન ઘટાડવા માટે, ભારતીએ ન માત્ર તેની ખાવાની આદતો બદલી, 

પરંતુ તેની પસંદગીની વસ્તુઓને પણ ટાળી. વજન ઘટાડવાના આહાર દરમિયાન, ભારતી દરરોજ ભોજન દીઠ માત્ર 1 રોટલી ખાતી હતી. આ સિવાય, તે પોતાની ભૂખ મટાડવા માટે ઓછી કેલરીવાળો નાસ્તો અને પ્રવાહી ખોરાક લેતી હતી.

ભારતીએ વજન ઓછું કરવા માટે ઘણું સલાડ ખાધું. ડાયેટરી ફાઇબરથી સમૃદ્ધ શાકભાજી અને ફળો વજન ઘટાડવા માટે અસરકારક માનવામાં આવે છે. ભારતી સિંહે પણ તેમની મદદ લીધી હતી. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ભારતી રોજ સલાડ ખાતી હતી. તેણે શાકભાજીનો સૂપ પણ પીધો. વજન ઘટાડવા માટે તે દિવસમાં 2 કપ ગ્રીન ટી પણ પીતી હતી. રૂજુતા દિવેકર તમને ફળોના સેવનના 3 નિયમોનું પાલન કરવાની સલાહ પણ આપે છે, જેનાથી પૂરો ફાયદો થશે.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!