લગ્ન પછી મહિલાઓ કેમ જાડી થઈ જાય છે, જાણી લો તેનું કારણ અને ઉપાયો

ભારતીય સમાજમાં એવી માન્યતા છે કે લગ્ન પછી મહિલાઓનું વજન ખૂબ જ ઝડપથી વધે છે, પરંતુ તેની પાછળનું કારણ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. 

કેટલાક લોકો તેને મજાક માને છે. આ લેખમાં અમે તમને લગ્ન પછી કેટલાક એવા સત્ય વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે મહિલાઓની સ્થૂળતા સાથે સંબંધિત છે. તો ચાલો જાણીએ કે લગ્ન પછી મહિલાઓનું વજન કેમ વધે છે.

લગ્ન પછી મહિલાઓનું વજન વધવાના આ કારણો છે

મહિલાઓ પતિના ઘરમાં બેદરકાર બની જાય છે- લગ્ન બાદ મહિલાઓના વજનમાં વધારો થવા પાછળનું કારણ એ છે કે તેઓ પિતાના ઘરે ભૂખ્યા રહે છે અને પતિના ઘરે આવતાની સાથે જ પૂરતું ખાવાનું શરૂ કરી દે છે કારણ કે ચિંતા હવે સમાપ્ત થઈ ગઈ છે કે તેઓ પરણેલા છે, હવે કોને બતાવો?  એવી કોઈ વાત નથી.  

ખરેખર, લગ્ન પછી, માત્ર મહિલાઓ જ નહીં પણ પુરુષો પણ તેમના શરીરમાં હોર્મોનલ ફેરફારોમાંથી પસાર થાય છે, જે સહેજ બેદરકારી સાથે કરવામાં આવે તો વજનમાં વધારો કરી શકે છે. લગ્ન પછી માત્ર મહિલાઓ જ નહીં પણ પુરુષોનું વજન પણ વધે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લગ્ન પછી નચિંત રહો- એવું કહેવાય છે કે જો કે છોકરીઓ લગ્ન પહેલા પોતાની ફિટનેસ અને સુંદરતા પ્રત્યે જાગૃત હોય છે, પરંતુ લગ્ન પછી તેઓ બેદરકાર થઈ જાય છે, જેના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. 

જેમ કે ઘરના કામકાજમાંથી સમય ન મળવો, તમારી રસોઈની આવડતને ઓછી આંકવી અને નવા ઘર, નવા પરિવારમાં દરેકને ખુશ રાખવાના ચક્કરમાં પિઝા, બર્ગર, પાસ્તા જેવી તમામ પ્રકારની બિનઆરોગ્યપ્રદ વાનગીઓ બનાવવી.

લગ્ન પછી આદતોમાં ફેરફાર- જે છોકરીઓ લગ્ન પહેલા ઘણું બહાર જાય છે તેમને ઘરે રસોઈ અને ખાવામાં વ્યસ્ત રહેવું પડે છે. ખાવું, પીવું અને સૂવું, આ ત્રણ ક્રિયાઓ શરીરનું વજન વધારવામાં જવાબદાર છે. આ સિવાય અન્ય ઘરના કામ પણ મશીન દ્વારા કરવામાં આવે છે, જેના કારણે મહિલાઓનું વજન વધવા લાગે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લગ્ન પછી ખાંડનો વધુ પડતો વપરાશ- લગ્ન પછી બાળક હોવું અનિવાર્ય છે, જેના પછી વજન વધવાનું શરૂ થાય છે. ઘણી સ્ત્રીઓ દૂધમાં ખાંડ મિક્સ કરીને પીવાનું શરૂ કરે છે. જો તમે પણ આ જ ભૂલ કરશો તો તમારું વજન વધી જશે કારણ કે ખાંડ વજન વધારવાનું અને તમારા માટે પરેશાની વધારવાનું કામ કરે છે.

લગ્ન પછી જંક ફૂડ- નવા લગ્ન પછી બહાર ખાવાની મજા જ કંઈક અનેરી હોય છે અને આ દરમિયાન જંક ફૂડ સૌથી વધુ ખવાય છે. જંક ફૂડનું વધુ પડતું સેવન તમારું વજન વધારવાનું કામ કરે છે. જંક ફૂડની સાથે સાથે મીઠાઈનું વધુ પડતું સેવન પણ તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે. આ બંને પરિબળો તમારા વજનમાં મહત્વના પરિબળો છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!