ફક્ત 6 મહિનામાં 25 kg વજન ઉતારવું હોય તો જાણી લો ડાયટ પ્લાન

પ્રખ્યાત ટીવી અને ફિલ્મ અભિનેતા રામ કપૂર તેમનો 48મો જન્મદિવસ ઉજવી રહ્યા છે. રામ કપૂર આ દિવસોમાં નાના પડદાથી દૂર હોવા છતાં પણ તેની ફેન ફોલોઈંગમાં કોઈ ઘટાડો થયો નથી. ગયા વર્ષે, રામ કપૂર અભિષેક બચ્ચન સાથે ધ બિગ બુલ, તાપસી પન્નુ સાથે થપ્પડ અને અ સુટેબલ બોય જેવી ફિલ્મોમાં દેખાયા હતા અને યાદગાર ભૂમિકાઓ ભજવી હતી.

3 દાયકાથી વધુ સમયથી ટીવી ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કામ કરી રહેલા રામ કપૂર પોતાના વજન ઘટાડવા અને બોડી ચેન્જના કારણે પણ ચર્ચામાં હતા. 

વર્ષ 2019 માં, જ્યારે રામે સોશિયલ મીડિયા પર તેના બોડી ટ્રાન્સફોરેશનની સાથે સંબંધિત તસવીરો શેર કરી, ત્યારે તેની ચર્ચા દરેક જગ્યાએ થઈ. તે પહેલા અને પછીની તસવીરો શેર કરીને તેણે લોકોને કહ્યું કે કેવી રીતે તેણે પોતાને ફિટ બનાવવા માટે સખત મહેનત કરી.

તેના એક મીડિયા ઈન્ટરવ્યુમાં રામે કહ્યું કે તેણે સામાન્ય ખોરાક ખાવાનું સંપૂર્ણપણે છોડી દીધું છે, જે તેનો રોજનો આહાર હતો. વચ્ચે-વચ્ચે ઉપવાસ કરતી વખતે, તેણે તેની કેલરીની માત્રાને નિયંત્રિત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો. તો ત્યાં તેણે વજન ઘટાડવા માટે ઘણી કસરત પણ કરી.

ખાલી પેટ કસરત કરો- પોતાના મીડિયા ઇન્ટરવ્યુમાં રામ કપૂરે જણાવ્યું હતું કે તે સવારે ખાલી પેટ વર્કઆઉટ કરતો હતો. રામે કહ્યું કે તે રાત્રે સૂતા પહેલા કાર્ડિયો એક્સરસાઇઝ કરતી વખતે ઓછામાં ઓછી 30 મિનિટ સુધી વેઇટલિફ્ટિંગ કરતો હતો. 

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

રામ કપૂરે કહ્યું કે 2019 પહેલા તેનું વજન 130 કિલો હતું, જ્યારે વેઇટ લોસ પ્લાન શરૂ કર્યા પછી તેણે 6 મહિનામાં 25 કિલો વજન ઘટાડ્યું. આ સાથે રામે આ વજન ઘટાડવાનો સતત પ્રયાસ પણ કર્યો.

શું હતો રામ કપૂરનો વજન ઘટાડવાનો ડાયટ પ્લાન?

રામ કપૂરે કહ્યું કે વજન ઘટાડવાનું લક્ષ્ય રાખતી વખતે ખાવા -પીવા પર વિશેષ ધ્યાન આપ્યું હતું. જ્યારે તેણે છૂટક છૂટક ડાયટનો આશરો લીધો, ત્યારે તેણે તેના આહારમાંથી એવી વસ્તુઓને સંપૂર્ણપણે દૂર કરી દીધી જેમાં કેલરી, ચરબી અને ખાંડ વધુ હતી.  

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તે જ સમયે, રામ કપૂરની પત્ની અને અભિનેત્રી ગૌતમી ગાડગીલે પણ મીડિયાને રામ કપૂરે વજન ઘટાડવા માટે કરેલી મહેનત વિશે ઘણું કહ્યું. ગૌતમીએ કહ્યું કે કેવી રીતે રામ કપૂર માટે વજન ઘટાડવાના આહારનું પાલન કરવું મુશ્કેલ હતું. પરંતુ, રામ કપૂરે તેના આહારને નિયંત્રિત કર્યો અને કુદરતી રીતે ફિટ રહેવા માટે તંદુરસ્ત રીતો અપનાવી.

 

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!